• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Giúp mình về việc trị rận cho mèo con

tsunami

Member
Em mèo nhà mình từ hôm cho đi lấy giống về đến nay tự dưng có rận :-s (Trong lúc mang bầu mình không dám tắm cho em), không biết do trong thời gian mang bầu không được tắm rửa hay lây từ mèo đực mà giờ rận lây sang cả mèo con. Mèo con nhà mình mới được 4 tuần thôi. Mong các bạn/anh/chị giúp và tư vấn về việc trị rận cho bọn nhóc. Cảm ơn nhiều!

Sheryl

Active Member
Em mèo nhà mình từ hôm cho đi lấy giống về đến nay tự dưng có rận :-s (Trong lúc mang bầu mình không dám tắm cho em), không biết do trong thời gian mang bầu không được tắm rửa hay lây từ mèo đực mà giờ rận lây sang cả mèo con. Mèo con nhà mình mới được 4 tuần thôi. Mong các bạn/anh/chị giúp và tư vấn về việc trị rận cho bọn nhóc. Cảm ơn nhiều!
Mèo mẹ bạn dùng Frontline spot on.Frontline là thuóc duy nhất có thể sử dụng cho mèo mang thai và nuôi con bú. Mèo con thì mua Frontline spray xịt hoặc tắm rồi bắt hoặc chờ tới 8 tuần thì dùng frontline spot on. Chứ chỉ trị mèo con mà không xài cho mèo mẹ thì cũng khó hết. Bạn xem thêm thông tin về thuốc tại Đô Đô petshop nhé.