• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

giúp mình!chó nhà mình đi ngoài phân đen,bụng hơi to

moohuyen

cún con nhà mình mấy bữa nay đi ngoài phân đen thui,lúc nhão lúc cục.bụng hơi to,có phải bị giun không ak.không biết có phải vì cún còn bé hay sao cứ ăn rồi ngủ,ngủ dậy rồi lại đi kiếm ăn,bụng thì no tròn.nếu là bị giun có thuốc nào xổ giun tốt mà hiệu quả không ạ.:worried:

choman

Member
Cún nhà mình khi thời tiết thay đổi cũng hay bị như vậy,nếu em nó vẫn ăn uống bình thường thi không sao đâu bạn ạ.thuốc xổ thì mình hay dùng thuốc cho người nhưng với liều dùng nhỏ hơn (Tỉ lệ với trọng lượng)

cún con nhà mình mấy bữa nay đi ngoài phân đen thui,lúc nhão lúc cục.bụng hơi to,có phải bị giun không ak.không biết có phải vì cún còn bé hay sao cứ ăn rồi ngủ,ngủ dậy rồi lại đi kiếm ăn,bụng thì no tròn.nếu là bị giun có thuốc nào xổ giun tốt mà hiệu quả không ạ.:worried:
Xin chào bạn moohuyen !!!!

Cún con nhà bạn mấy bửa nay đi ngoài phân có màu đen thui là do dạ dày hoặc đoạn ruột non bị xuất huyết nguyên nhân có lẻ là do nội ký sinh trùng gây chảy máu.
bạn có thể sữ dụng sản phẩm dưới đây:
1 viên Sanpet dùng cho 5kg thể trọng chó.
hoặc 1 viên Exotral dùng cho 5kg thể trọng. cho uống vào buổi sáng trước khi ăn.
đối với chó con trong 2 tháng đầu mỗi tháng xổ 1 lấn. sau đó mỗi 3 tháng xổ 1 lần.

moohuyen

cảm ơn bạn nhiều nha,bi giờ mình sẽ làm thử.mình ngại đi BSTY vì mình chẳng thấy khá hơn.Mình đã phải chia tay hai bé cún.vì bệnh chảy mũi xanh và bệnh bụng bự.hai bé cún ấy còn nhỏ quá.Mình nãn lắm mà thích chó quá nên ráng nuôi nữa.Lúc ngày xưa ở gia lai nuôi con cho naò lớn là người ta trộm mất,không thì bị bỏ bã.tội lắm.đang đêm khuya nó ở ngoài sân kêu cứu mà nhà mình không biết.hic.hận lắm.