• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Giúp Husky nhà mình với!

ahsa

mình mới mua 1 em husky màu đỏ nhạt đẻ tại VN. Em nó chưa được 2 tháng (56 ngày tuổi) nặng 6kg...mọi hôm bé ăn nhiều lắm mọi thứ đều ổn định ăn nhiều ngủ nhiều, quậy tưng bừng....đến hôm nay lúc sáng mình có cho ăn thức ăn hạt và 1 quả trứng vịt lộn...pé ăn hết sạch thậm chí còn thèm thuồng...nhưng cả ngày bé chả ăn gì nữa cũng chả nghịch nữa chỉ lăn ra ngủ thôi. ngủ từ sáng đến tận bây giờ...lúc nào dậy cũng chỉ nghịch 1 tý teo là lại lăn quay ra ngủ...
Chó nhà em như vậy có làm sao ko các bác.....em lo lắm vì em cũng mới mang em nó về đc 5 ngày thôi...

ngủ li bì à, có nôn hay đi ngoài ra phân lỏng có mùi tanh không bạn?
theo dõi thêm đi,có khả năng bị parvo nhé, e alas nhà mình ban đầu cũng có biểu hiện như thế đó.

ahsa

từ sáng bé đi vs thì phân vẫn bt.....còn sáng đến h bé chưa đi nữa.....bé cứ ngủ hoài thui....mũi bình thường cũng ko nôn bạn ạ.....huhu lo quá

cứ theo dõi đi bạn ạ, chăm chỉ lên đây update thông tin của e nó, mọi người sẽ giúp bạn

Kenji54

Member
Vân' đề bây giờ là bạn theo dõi biểu hiện phân và xem be' co' nôn hay không. Cun' đã tiêm được mây' mũi rồi bạn?

ahsa

be tiêm 1 mũi rồi bạn à...30 tháng này mới tiêm mũi thứ 2...mình đã cho tẩy giun 2 lần rồi....thấy bé cứ nằm ngủ hoài à....ko thấy bé nôn gi hết....mắt mũi cũng bình thường.....:| mình lo cho bé quá.

Kenji54

Member
the thi tam thời chưa co' gì đang' ngại bạn nhe'. bạn cư' theo dõi thêm:):):). Chăc' ko sao đâu bạn à:):):)

sonhang

Member
chó nhà mình hqa cũng thế. nó có vẻ ỉu ỉu . nhưng đến tối là nó ăn như trâu ấy mà . có thể là vừa nắng vừa lạnh nên nó mệt thôi :D

Bimm bim

Member
Nếu bé nhà bạn không mũi dãi, vẫn khỏe mạnh, phân tốt thì có thể do thay đổi thời tiết hoặc bạn cho ăn trứng vịt lộn sớm nên bị đầy bụng thôi. Bạn để ý chỗ ở của em ý phải ấm, khô ráo là được... chó nhỏ cứ no bụng là nó ngủ suốt :) ...Vẫn nên theo dõi thêm nếu có biểu hiện lạ, chứ bạn đừng cuống quá, Parvo và Carre nguy hiểm thật nhưng cứ không phải hơi mệt là bị dính đâu nên bạn đừng quá lo ...Nhiều khi : Nhanh-Nhẩu-Đoảng là hỏng việc đấy bạn ạ :p

ahsa

mà sao chó này tiêm sớm thế...đã cbi mũi 2 rồi á :-ss..
lúc mình mua cún thì anh bán cho mình bảo 64 ngày thì tiêm mũi thứ 2 sang tháng thứ 4 thì tiêm mũi thứ 3... như thế có đúng ko các bác.

pheupheu

Member
lúc mình mua cún thì anh bán cho mình bảo 64 ngày thì tiêm mũi thứ 2 sang tháng thứ 4 thì tiêm mũi thứ 3... như thế có đúng ko các bác.
chó mình gần 3 tháng ms tiêm mũi 2..chả biết như nào...

ahsa

huhu sáng nay em nó ăn khỏe bt đag mừng mừng thế ma buổi trưa bé nôn hết các thức ăn ban sáng đã thế phân lại còn loãng nữa. ở dưới bụng có mấy chấm đỏ đỏ bé bé chắc cho nhà e bị care mất rồi em đã hẹn anh Nam chốc em đưa bé tới chỗ anh ý.cầu cho bé ko làm sao thương bé quá.

kid1989

Active Member
Không bạn gọi cho anh Linh số đt 01685661931. Hầu hết chó anh em ngoài lenin toàn do anh Linh chữa

ahsa

a.nam bảo phải để cún ở lại đó tầm 3 ngày nữa.bé vừa phải truyền vs tiêm khổ thân pé quá.lại còn phải uống 1 vốc thuốc nữa :((

Kenji54

Member
theo mình đc biêt thì cho' đẻ VN nêu' tiêm đầy đủ thì care parvo là it' xảy ra. Bạn nên liên lạc vơi' anh ban' cho' cho bạn để a y' co trach' nhiệm bảo hành cho bạn. Mong là be' nhà bạn khỏe mạnh ;)