• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Giúp em với chó con không chịu ăn

martini

Tình hình là em vừa bắt 1 bé Phú quốc 3 tháng được 4 ngày thì mấy hôm trước nó ăn uống bình thường, đói biết kêu ỉa biết gọi ra dọn. Nhưng mấy hôm bé toàn đi phân hơi nát nát, cũng thành khuôn nhưng khi dọn cho nó thì phân bị dính 1 ít ở dưới sàn bê tông. Em hỏi chủ cũ thì người ta bảo bị rối loạn tiêu hóa, không được ăn gan. Thế là hôm qua em đổi chuyển sang thịt gà nạc + phổi. Tối qua bé vẫn ăn bình thường nhưng đến sáng nay không ăn gì cả, không thèm ngửi luôn ạ, chỉ nằm trong chuồng thôi. Từ sáng đến giờ đi ỉa 2 lần, phân cũng như thế ạ. Giúp em với @@

martini

Mở cửa chuồng để nó chạy chơi tự do nhưng nó cứ nằm 1 chỗ không chịu ra. Em đang không biết có phải do thời tiết thay đổi không. Em ở HN ạ.