• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

giúp em với(chó bị da chó bị sùi cục )

tự nhiên 3 ngày nay trên lưng con chó Becgie nhà em bị sùi 1cục tróc da thấy nó cứ cắn và liếm chỗ đó hoài em đem đi BSTY người ta chích 1 mũi và chai thuốc tím BSTY nói chỉ cần xịt là khỏi.không biết bệnh đó có lây không ạ.sáng nay em thấy gót chân sau con ROtt nhà em cũng bị như vậy em lo quá:((.con Rott mới điều trị viêm phổi xong rớt 10kg+chân cẳng yếu xìu do chích thuốc giờ mà trị ghẽ nữa chắc nó lên dĩa quá khổ thân cho thằng bé mới nhỏ đã lắm bệnh.Mong mấy bác cho em lời khuyên:(

tự nhiên 3 ngày nay trên lưng con chó Becgie nhà em bị sùi 1cục tróc da thấy nó cứ cắn và liếm chỗ đó hoài em đem đi BSTY người ta chích 1 mũi và chai thuốc tím BSTY nói chỉ cần xịt là khỏi.không biết bệnh đó có lây không ạ.sáng nay em thấy gót chân sau con ROtt nhà em cũng bị như vậy em lo quá:((.con Rott mới điều trị viêm phổi xong rớt 10kg+chân cẳng yếu xìu do chích thuốc giờ mà trị ghẽ nữa chắc nó lên dĩa quá khổ thân cho thằng bé mới nhỏ đã lắm bệnh.Mong mấy bác cho em lời khuyên:(
xin chia buồn cùng bạn, mong các em sớm khỏi bệnh, chắc bạn mua phải chó ko được tiêm phòng cẩn thận rồi, mua ngoài hàng phải ko?:worried:

bạn thử dùng cách cũa mình, bạn ra tiệm thuốc tây, mua chai nước thuốc màu xanh dùng cho vệ sinh phụ nữ và một chai dầu mù u.mổi ngày bạn đổ 1 đến 2 nấp, pha với 1lít nước lau mình chó bạn thật sạch đem phơi nắng( qhan trọng là khi chó bị bịnh nầy,phơi nắng sáng thật nhiều vào) sau khi phơi nắng xong bạn hãy xứt dầu mù u lên những chổ nổi mụn, thế là xong.(mình thường dùng cách nầy để trị cho chó cũa mình) chúc chó bạn mau hếy bịnh.