• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Giúp em với ! bé alasks nhà em tự kỉ :(

greencafe

E mới mua 1 pé Alaska dc 1 tuần rồi, pé dc 2.5 tháng tuổi ko hiểu sao từ khi về nhà đến nay ngày nào nó cũng xìu xìu hết, ít có chơi đùa như bao con chó nhỏ khác, cứ nằm ngủ hoài. !!? Ăn thì bình thường, ăn khỏe và háu ăn. Nhưng chỉ lúc em đi vào bếp là nó chạy theo đòi ăn còn sau đó là lại nằm. Và có 1 vấn đề là em nó chảy nhiều nước miếng và thở mạnh. có vẻ như hơi nóng. Nhưng lúc em cho ăn vẫn rất khỏe và háu ăn. Nhưng cứ ăn xong lại ra nằm, tối cho ra công viên thì đi đc 1 tẹo lại nằm. Trước em có nuôi 1 em sam nghịch ngợm bị mất nên rất buồn, h chuyển nuôi bé alas này ko chơi gì cả e ko bít phải chăm sóc pé sao nữa!??! Rất mong mấy ACE nào có kinh nghiệm nuôi Alaska lâu năm chỉ giúp e với.... Thanks ACE :(:(:(

TínAnh

Member
Con tớ mới bắt hôm qua...cũng thở nhanh...cũng ít chơi đùa khi dẫn đi chơi..hầu như là nằm lun...còn về nhà với không gian riêng giữa chủ và pé thì nó phá quá trời lun...
Giống mình mà chắc ko sao...cứ cho uống nước đường

chó các bạn mua ở đâu, nếu ở nhà đẻ thì yên tâm vì nóng quá nó thế
về sau bọn nó lại nghịch nhảy ngay

greencafe

em cảm ơn các anh chị :p
Tiện thể cho em hỏi luôn là nước đường cho pé uống thì như nào ạ. 1 ngày uống bao nhiêu và pha ngọt nhạt ra sao ạ :(

b mua đường gluco ở hiệu thuốc về cho bé uống,nó cũng ko ngọt gắt như đường bình thường mà uống còn mát nữa ;;)