• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Giúp em với ạ

lynxchuppy

Đáng nhẽ bài này e phải đăng trong mục sức khoẻ mèo nhưng muốn post vào đây để tìm được sự giúp đỡ sớm nhất ạ.
Em mới bắt 1 bé mèo về lúc đến bắt thì e vẫn chạy, nghịch ngợm lắm mỗi tội đuôi bị trụi 1 đoạn, lông chết bám xung quanh em hỏi thì chủ bé bảo em nó đang thay lông nên bị như vậy về chải sạch đi là hết. Nhưng về em tắm cho bé xong thì phát hiện 2 bên tai cũng có chỗ bị mất lông, trên da có vảy như da chết, em up hình lên để mọi ngừoi xem và góp ý cho em xem mèo nhà em bị như này có phải là do đang thay lông như chủ bé nói hay là bị nấm rồi ạ
Tiện thể mọi người cho em xin địa chỉ của 1 số bác sĩ hoặc phòng khám tốt với ạ( nhà e ở Trường Chinh nên có phòng khám nào gần đấy thì càng tốt ạ) Mong mọi người giúp đỡ!
vết ở đuôi đây ạ

còn đây là ở tai

zZĩnz

Member
chắc là bị Nấm lông òi bạn mang bé đi khám ở phòng khám đi Tớ cho ấy số ĐT nhà bác sĩ Báu nhé bác í nổi tiếng lắm á :http://forum.vietpet.com/member.php?u=110
nhà bác í hơi xa 1 tí nhưng mà chất lượng cũng đảm bảo Tớ thì chưa khám cho mèo nhà tớ ở Trường trinh bao giờ nhưng nghe các anh chị cũng kêu lắm nên ko biết thế nào
Chúc bé sớm khỏe