• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

giúp em lab nhà tôi với

hung456

nhà em co một em lab dến 13 tháng 8 này là dược một tuổi nhưng cách dây vài tháng em nó bị xuất hiện những cục mủ dỏ mùi hôi lông thị bị rụng hết chả còn tý lông gì ở đuôi và ở gáy nữa.Đi sang bên thú y thì họ bảo là vừa bị ghẻ vừa bị nấm em nên em cho nó tiêm nhưng không thấy tác dụng nên tắm bằng lá chè xanh nhưng cũng không thấy gì cả bây giờ em không biết làm nào nữa mọi người đều bảo bệnh này không chữa khỏi em không biết làm nào nữa xin mọi người ai nuôi lab giúp em :((

dogMun

Member
Ông post ảnh lên xem nào, bệnh ghẻ với nấm cũng chữa được thôi nhưng cũng phải kiên trì, mệt mỏi lắm đấy.

mrailen

Member
thế ông gọi điện nhờ bsy báu thử xem-nick bác ý la` greenvet-hanoi đó

Pqtrung27

Member
Chó của bạn bị giống hệt Golden nhà tôi, dạo trước con Qui nhà tôi bị bên má phải, đi bác sĩ lúc đầu cũng phán là ghẻ, nóng trong, tiêm kháng sinh mất 10 ngày đúng lúc nó đang salo nên phải bỏ lứa đó. khoảng 15 ngày thì nó khỏi, nhưng khoảng 15 ngày sau nó lại bị bên má trái, tôi cho rằng đợt tiêm kháng sinh vừa xong không có tác dụng gì. Lần này tôi không tiêm cho nó nữa mà chỉ làm vệ sinh thật tốt cho nó, 10 ngày sau nó tự khỏi. Hiện nay con Bi nhà tôi cũng là Golden đang nuôi con cũng bị ra mủ ở cổ, tôi chị dùng cồn i ốt mua ngày hiệu thuốc để bôi cho nó thôi. đang vôi phải đi rôi, cần gì bạn alo tôi theo chữ kí.

hung456

nhà tui ở đường trường chinh thì ở đó có rất nhiều bệnh viện thì tui cho em nó tiêm ở đó khoảng được một tháng thì không thấy tác dụng gì nên thôi :((

Pqtrung27

Member
bạn mua C của người cho nó uống thêm, loại viên nén có 5.000d hay 6.000d / lọ 100 viên. chó to thì uống theo liều của người lớn.

Tuyet

Member
Mình viết cho bạn 1 bài dài về cách chăm sóc chó khi bị bệnh ngoài da nhưng máy bị treo ko gởi được nên giờ lười viết lại quá. Nếu cần, bạn liên lạc lại với mình. Tuyết : 0122 800 1950.Mình sẽ chia sẻ kinh nghiệm .

dogMun

Member
Mình viết cho bạn 1 bài dài về cách chăm sóc chó khi bị bệnh ngoài da nhưng máy bị treo ko gởi được nên giờ lười viết lại quá. Nếu cần, bạn liên lạc lại với mình. Tuyết : 0122 800 1950.Mình sẽ chia sẻ kinh nghiệm .
Mình đang viết cho bạn 1 bài cũng rất dài về cách chăm sóc cho máy đỡ bị treo, dưng mà cũng .... à mà thôi. Nếu cần bạn liên lạc với mình, mình cũng chia sẻ kinh nghiệm!!! <:p

mrailen

Member
:)) nóng trong người uống DR THANH,theo kinh nghiệm thi` là bị mụn nhọt giống như người,nên cho nó ăn cái gi` mát mát 1 tý-chăm sóc chỗ mụn nhọt k để bị nhiễm trùng la` nó tự khỏi-chó liền da ga` liên xương ma`

vietkon

Member
nghĩ là ko tác dụng nhưng b cứ lấy giầu thải ( thay ra ) ở xe máy rồi chấm bông bôi cho nó, cách 1 ngày/ 1 lần , bôi vài lần là khỏi. mình chữa các kiểu mà ko ăn thua, bôi thấy có tác dụng ngay

a ơi bình tĩnh, k sao đâu, e ý sẽ khỏi thôi mà. tội nghiệp quá :9 ở ntn mà sao ghẻ :(( a xem e ý ăn có mặn quá k thì giảm gia vị đi. ghẻ với nấm tắm trà xanh k đỡ thì a mua lá trầu không về đun lên ( có thể đun cùng trà xanh ) tắm cho e ý. 1tuầnn tắm 3 lần ( phải cho e ý ở sạch sẽ ) ra Hanvet mua cồn và thuốc bôi cho e ý ngày 2 lần là khỏi. cái bôi dầu nhớt như a Việt nói thì e thấy chó ta hay áp dụng nhưng độc lắm, nó mà liếm thì sẽ độc lắm. a cứ làm như cách e nói 1 tuần xem có đỡ k. trac con Poodle nhà e cũng bị ghẻ với nấm h thì khỏi r. a yên tâm! chúc cún mau khỏi bệnh :D

vietkon

Member
zô nhà mình cũng bị 2 chỏm trên lưng gần đuôi mà nuôi mãi ko khỏi ak`, chán kinh,hjx