• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

giúp em lựa em husky vs e alaska với

tuanm

e rất thích 2 em này đag phân vân ko bik phải mua alaska hay husky
mún mua husky vì mặt giống sói mà nhỏ ko bự bằng alaska mà con này bự mà mặt ko giống sói
nhờ mọi người tư vấn giúp e với
cho e hỏi là nếu nuôi husky nó có thể bự như alaska ko
nhà e có lầu e nuôi nó trên lầu đc ko ạ dài 15-20m ngang 5.5m
e tính mua e này cho hỏi e này có bự chưa ạ
có 1 điều e đag thac mac ko bik e alaska có nhanh nhẹn như e husky ko ạ

HaiBom

Husky với Alaska nhìn đều giống sói, nhưng Husky mõm dài và thon hơn 1 chút! Cách nuôi dạy gần như nhau bạn ạ! Nhưng nuôi Husky bé hơn! Con nào max chắc chỉ tầm 26 - 28kg thôi. Còn Alaska thì tầm 30 ~ 40kg tùy con! Alaska lông sẽ dài và nhiều hơn husky .. Cả 2 loại này đều cần vận động nhiều, và rất nghịch ... Nếu bạn nghĩ Alas to hơn Husky nên ko nhanh nhẹn như Husky thì bạn nhầm! Alaska ko những nhanh nhẹn mà còn cực kỳ khỏe :)) :)) .. Nếu nuôi 1 trong 2 loại này, bạn phải cân nhắc thật kỹ: Không gian trong nhà, dinh dưỡng cho nó, và quan trọng nhất là thời gian dành cho nó :">

nuôi trong nhà mình nghĩ bạn nên chọn husky vì nó nhỏ hơn, 1 điều quan trọng nữa là husky thông minh hơn alas nên mình cũng thích hơn, nếu bạn thích lông dài hơn thì alas mà chọn thôi

beBean

Member
K nên nuôi bạn nhé, nuôi trong nhà, trên tầng thì nên chọn những giống toydog hoặc great dane (bọn này to xác nhưng lười vcc), đừng chọn giống working dog, khổ thân chúng nó :(