• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

giúp em gấp

dinhquan

Member
tình hình là em nuôi em alaska nay đã được 4tháng tuổi , nó rụng lông quá em mua cây lược furminator về chải cho em nó thì chải ra long nhiều lắm h` mấy chổ ít lông thấy lông màu trắng ko à , giống như chổ đó ko có lông vậy , mấy anh cho em hỏi có nên chải tiếp ko , mà em nó vẫn còn rụng nhiều lắm , ngồi chổ nào ướt là chổ đó lông ko
thứ 2 : em nó thấy em về mừng quá em nó nhảy lên cái đầu đập vào cái cạnh gỗ tét đầu chảy máu nhìu lắm , sưng 1 cục lên ( hôi lắm ) em lấy nước ấm rữa sạch xog em vê sinh bằng oxi gà , xog em sức dầu xanh lên vậy được ko hay cần gì nữa ko mấy anh
thứ 3 : em nó ko ăn được gì cả chỉ thức ăn a3 thôi , còn ăn mấy thứ khác là đi ngoài liền , mấy anh giúp em , hiện h` em nó chạy nhảy khoẻ mạnh , mà có cái hơi ốm ăn uống thì BT
vs mấy anh cho em hỏi có cách nào đừng cho em nó la ko , khoảng tối 10h 11h là em nó la um sùm , đến gần sáng 5h mấy là la nữa hix ,
đừng la em hỏi nhiều tại em mới nuôi lần đầu :p , có gì em tks mấy anh chị trước :p hình thì để mai em bost mấy anh chị xem

boom

Member
1. Chắc cún nhà bạn đang thay lông đó. Bạn cứ dùng lược chải cho hết lông chết đi, không vấn đề gì đâu. Việc đó giúp quá trình thay lông diễn ra nhanh hơn. Thay lông xong cún sẽ rất đẹp đó.
2. Nếu vết thương có mùi hôi khả năng bị mưng mủ. Dùng oxy già là hợp lý cho những vết thương có mủ. Sau khi bạn dùng oxy già để rửa, bạn lau sạch rồi dùng thuốc đỏ Povidone nhỏ lên vết thương là được. Dầu gió bôi vết thương có tác dụng gì vậy ta?????
3. Bạn nên tập cho cún ăn được các thức ăn thông thường trộn với cơm, lúc đầu có thể sẽ đau bụng nhưng dần sẽ quen. Nếu những lần đầu phát hiện đi ngoài, bạn cho uống cốm biobaby trước bữa ăn, hoặc uống tràng vị khang cũng rất tốt. Mọi thứ sẽ đâu vào đấy. ke ke%-(

Darkstar

Vietpet sponsor
Tạm thời cứ cho nó ăn A3 đi bạn nhé! Để nó ổn định đã, 4 tháng còn non nên đề phòng cẩn thận là trên hết! Chúc cún luôn khỏe và phát triển tốt!

chỉ nên rửa = oxi già trong vòng 1-2 ngày thôi, mình nghĩ nên rửa bằng nước ấm+ ít muối. Bạn cứ rửa mãi như thế vết thương nó ko lành đc đâu. ( Ko đc xoa dầu xanh vào chỗ vết thương hở nhé ) Làm cho e nó nửa viên kháng sinh của người vào cho đỡ mưng mủ nữa. Còn về vấn đề ăn uống bạn nên cho e nó uống mem tiêu hóa là ok ngay. Bạn thử mua ít thịt lợn về làm ruốc cho e nó ăn, chọn phần nạc ấy, cún nhà mình bụng dạ cực kì kém mà cho ăn ruốc + cơm chẳng bao h đi ỉa cả

dinhquan

Member
dạ rồi em cám ơn mấy anh nhìu nhìu lắm :D vs lại em nó thức dậy hay có ghèn trên mắt thì có sao ko mấy anh

dinhquan

Member
mấy anh cho em hỏi có cách nào cho em nó đừng gãi nữa ko , em kiểm tra thì ko thấy ve bọ gì hết mà em nó gãi hoài àh