• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Giúp e về khẩu phần ăn của samoyed 2 tháng tuổi

Bibubam

e đã thử các loại thức ăn và đã dằm nát với cơm nhưng kun chỉ ăn thịt và bỏ cơm mong các bác giúp đỡ

Vancouver

bạn thử dùng gan gà xay trộn nhuyễn với cơm cho ăn thử coi sao mình nghĩ sẽ xơi hết đó bạn hì

fiyen84

Cún nhà bạn kén ăn rồi. Bạn thử trộn cơm với nước thịt (đừng trộn khô) hoặc chút canh xem. Hoặc cho ăn cháo thịt bằm. Từ cháo chuyển dần sang cơm chắc dễ hơn.

vipboy21

Member
cơm thì chả tác dụng gì nhiều với cún, chỉ giúp nó no chứ ko bổ béo gì, nếu bạn vẫn quyết định cho cún ăn cơm với thịt thì cứ tới bữa ăn, giảm bớt thịt lại để nhiều cơm vào, nếu cún chỉ ăn thịt bỏ cơm thì lập tức lấy đĩa cơm đi chỗ khác, tới bữa tiếp theo mới bỏ xuống ( để tủ lạnh ), tới bữa hâm lại ( giữ nguyên hiện trường ), cho cún 15' nữa để ăn, trong 15' ko ăn lấy lên đem đổ là vừa. ngày tiếp theo cứ lặp lại ( nhưng mà xài đồ ăn mới nha ;) ), cái hôm qua đổ đi, làm y như cũ, tới ngày thứ 2 cún đói thì sẽ ăn cơm. Lý do cún ko ăn cơm là vì nó biết nếu nó ko ăn cơm thì bạn sẽ cho nó món khác, bạn phải làm cho nó hiểu nếu nó ko ăn thì sẽ bị đói, tới lúc đó nhất định nó sẽ ăn.
P/s: cún có thể nhịn đói lên tới 5 ngày, nên bỏ đói 1,2 ngày ko sao đâu, nhẫn tâm 1 chút để tốt cho lâu dài

Thực tế thì cơm ko có tý chất dinh dưỡng nào, cho nên thịt mới là cái chính để cún hấp thụ dinh dưỡng, nhất là thịt, cổ gà, tuy nhiên, nếu đã quyết định nuôi chó cảnh, nhất là sam thì bạn nên cho bé ăn thức ăn hạt loại cao cấp, vừa đầy đủ dinh dưỡng, lông lại phát triển rất đẹp, giá cả thì khoảng 2tr cho 15kg, mà 15kg đó cún ăn tới gần 3 tháng lận. cách để phân biệt thức ăn hạt bình thường và thức ăn cao cấp thì nếu bạn có hứng thú mình sẽ post bài hướng dẫn:-h

GroomBaby

Member
cơm thì chả tác dụng gì nhiều với cún, chỉ giúp nó no chứ ko bổ béo gì, nếu bạn vẫn quyết định cho cún ăn cơm với thịt thì cứ tới bữa ăn, giảm bớt thịt lại để nhiều cơm vào, nếu cún chỉ ăn thịt bỏ cơm thì lập tức lấy đĩa cơm đi chỗ khác, tới bữa tiếp theo mới bỏ xuống ( để tủ lạnh ), tới bữa hâm lại ( giữ nguyên hiện trường ), cho cún 15' nữa để ăn, trong 15' ko ăn lấy lên đem đổ là vừa. ngày tiếp theo cứ lặp lại ( nhưng mà xài đồ ăn mới nha ;) ), cái hôm qua đổ đi, làm y như cũ, tới ngày thứ 2 cún đói thì sẽ ăn cơm. Lý do cún ko ăn cơm là vì nó biết nếu nó ko ăn cơm thì bạn sẽ cho nó món khác, bạn phải làm cho nó hiểu nếu nó ko ăn thì sẽ bị đói, tới lúc đó nhất định nó sẽ ăn.
P/s: cún có thể nhịn đói lên tới 5 ngày, nên bỏ đói 1,2 ngày ko sao đâu, nhẫn tâm 1 chút để tốt cho lâu dài

Thực tế thì cơm ko có tý chất dinh dưỡng nào, cho nên thịt mới là cái chính để cún hấp thụ dinh dưỡng, nhất là thịt, cổ gà, tuy nhiên, nếu đã quyết định nuôi chó cảnh, nhất là sam thì bạn nên cho bé ăn thức ăn hạt loại cao cấp, vừa đầy đủ dinh dưỡng, lông lại phát triển rất đẹp, giá cả thì khoảng 2tr cho 15kg, mà 15kg đó cún ăn tới gần 3 tháng lận. cách để phân biệt thức ăn hạt bình thường và thức ăn cao cấp thì nếu bạn có hứng thú mình sẽ post bài hướng dẫn:-h
Loại hạt đó là gì hả bạn . Chỉ cho cún ăn hạt liệu có tốt k bạn .

vipboy21

Member
Bạn vào cái page mình đưa link ở trên, mình có post 1 bài về thức ăn hạt. 1 con chó ở nước ngoài người ta toàn cho ăn thức ăn hạt cao cấp:D

bạn cứ từ từ cún nó chưa quen thôi 2 tháng cứ cho ăn hạt tầm 4 tháng hẵng cho ăn cơm k bé h ăn cơm nó hay đi ra phân nát mà mùi nặng lắm dần dần hẵng chuyển cơm 1 thời gian cún nó ăn như lợn ngay mà :)) k phải lo đâu

quen r thì phải ăn thôi k ăn thì mình cho nhịn :)) mình chủ chứ có phải đầy tớ nó đâu mà muốn ăn zì là đc phải có kỉ cương chứ :))

Xu Xu

- cả nhà ơiiiiiiiiii, em Samoyed nhà mình là con cái được 3 tháng tuổi rồi mà nặng có 3,5kg :((((( huhuhu.. NHƯ THẾ CÓ BỊ SUY DINH DƯỠNG KO Ạ, e nó vẫn chạy nhảy bình thường mỗi tội ăn hơi ít :(:)((

heobeo25

Một trong các tiêu chí đánh giá SEO chính là nội dung tốt, và trong tiêu chí đánh giá mới nhất của Google có nhắc tới việc nghiêm khắc trừng trị những website cố ý dùng những phần mềm spam hàng loạt các bài viết “giống nhau” lên hệ thống diễn đàn khác nhau nhằm tạo backlinks. Mấu chốt để giải quyết việc này chính là cách thức luân chuyển nội dung khi đăng tin, giúp hàng ngàn bài viết của bạn trên hàng ngàn trang đều khác nhau, làm cho Google không thể xác định được bạn có đang dùng phần mềm đăng tin hay không !

Mời các bạn xem thêm:

“Tự động thay đổi nội dung bài viết SEO của mình. Bài viết ứng dụng SEO được đăng lên hàng trăm trang nhưng không bài nào giống hệt bài nào mà được tự động thay đổi nội dung (tùy chỉnh theo ý muốn). Điều này khiến cho Google sẽ xem đây là các bài viết độc lập, không phải dạng copy của nhau hoặc spam content –> ưu tiên index và đánh giá cao các link trỏ tới website của mình. Đây chính là chức năng Spin Content ưu việt đã được áp dụng đầy hiệu quả trong một số Phần mềm đăng tin tự động. …”

Click xem “Phần mềm đăng tin hỗ trợ SEO website
Phần mềm đăng tin tự tạo tài khoản
Phần mềm đăng tin tự tìm chuyên mục tin đăng
Phần mềm đăng tin hỗ trợ SEO

maimai88

Em chuẩn bị đón e Sam 2 tháng tuổi về nên đợt này đang tìm hiểu về cách chăm sóc gi này, có gì mong các bác giúp đỡ e nhé :x
Các bác cho e hỏi mua lược chải lông cho e ý thì mua loại nào thế ạ? :x

Em chuẩn bị đón e Sam 2 tháng tuổi về nên đợt này đang tìm hiểu về cách chăm sóc gi này, có gì mong các bác giúp đỡ e nhé :x
Các bác cho e hỏi mua lược chải lông cho e ý thì mua loại nào thế ạ? :x
Mình cũng đang nuôi Sam nè, em nhà mình được hơn 4 tháng rồi, có gì chia sẻ nha. Còn về lược chải lông thì mình dùng hai loại này

samoyedcrem

bạn cứ từ từ cún nó chưa quen thôi 2 tháng cứ cho ăn hạt tầm 4 tháng hẵng cho ăn cơm k bé h ăn cơm nó hay đi ra phân nát mà mùi nặng lắm dần dần hẵng chuyển cơm 1 thời gian cún nó ăn như lợn ngay mà :)) k phải lo đâu
cún nhà e ăn ít giống chủ top đấy ạ.nhưng e ấy ăn cháo hạt nấu nhừ ra ăn có tí xiu
mà cún con của các a c hồi bé mũi nó có bị màu hồng đỏ k.chó nhà e bị mũi hông đỏ k biết lớn nó có đổi mầu đen k nhỉ.hii sr e hơi lạc đề.
e cũng đang lo khẩu phần ăn của cún con mà chưa biết cho ăn thế nào nữa