• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Giúp e cứu con chó của e bị đi ngoài bỏ ăn mấy ngày nay

Vinhhp888

Nó bị đi ngoài bỏ ăn mấy ngày, đi bsty tiêm chống nôn kháng sinh truyền dịch nhưng ko tiến triển, cứ ăn vào là nôn ra, yếu và buồn lắm rồi gọi ko còn ra nữa cứ nằm bẹp thôi..... E phải làm sao đây e thương nó khóc nhiều lắm rồi, e sợ cho nó đi bác dĩ lắm rồi, mỗi lần tiêm nó rú ầm lên, khóc chảy cả nươc mắt....thành thật cần sự cứu giúp :(

Kino

Nếu bạn ở sg, mình chỉ cho bạn chỗ khám. Ở đây xét nghiệm máu, phân, kí sinh trùng đầy đủ & chính xác. Cún của mình cũng bị như bạn, đã khỏe hẳn dc 1 tuần nay. Bạn nên đổi phòng khám, ở đâu cún về khá hơn trong ngày thì tiếp tục điều trị. Nếu ko cún chỉ yếu dần, đau nhức chỗ tiêm thêm thôi.

Miệng nôn, trôn tháo

Thông tin từ bạn ít quá, không cụ thể nên không thể phán đoán bệnh nguyên đươc. Nhưng cún phải thương xuyên truyền Lactat singer và dung Glucoza, cho uống nước thịt nạc nhiều lần mỗi lần một ít, nếu không nôn thì tăng lượng nước thịt thêm một ít, thuốc tiêm chống nôn không có hiệu quả thì dung thuốc uống tốt hơn, không nên tiêm quá nhiều mũi/ ngày điều trị làm cún, đau, sợ.
nên làm các xét nghiện để xác định bệnh nguyên nhé, tiêu chảy, nôn có nhiều nhân. Chúc cún nhanh khỏe !