• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Giúp e alas nhà mình nóng bỏ ăn

MẹKen

Giúp mình với, tình hình là nhà mình ở khu ngã tư sở, nhà ống, tầng 5, nhà nóng lắm nên mấy hôm nay bé alas nhà mình ( 3 tháng) cứ mệt mỏi, cơm không chịu ăn, mình lo lắm, các bạn có cách nào giúp mình tránh nóng cho nó không. Mình không dám bật điều hòa vì sợ nó bị viêm phổi

kid1989

Active Member
Bạn cho cún xuống tầng dưới đừng để trên tầng 5 nó không chịu được đâu. Bạn cho ăn các thức ăn mát có thể bao gồm hoa quả như chuối, táo, củ đậu sẽ kích thích cháu nó ăn uống. Trời nóng cho ăn vừa phải chú trọng vào chất lượng ( nhiều thức ăn hơn cơm ) trong cơm trộn thêm các loại rau củ như rau muống, su hào, carot thái nhỏ sẽ giúp cháu nó dễ ăn hơn.

Huyền0311

Xịt nước nhiều vào, cho uống nước pha chút muối nữa bạn ạ, chút thôi nhé, hơi đậm như nước khoáng có ga ấy

MrQ1984

Member
Bật điều hòa 28-30*, mát hơn nhiệt độ ngoài trời 1 chút rồi bật quạt phe phẩy là ổn. Ko viêm phổi dễ như thế được đâu bạn ơi:D

Bexinh119

Bạn chỉ cần cho nằm nơi thoáng mát ko cần điều hòa chỉ quạt là ok rồi. Tránh ánh nắng chiếu thẳng vào ng cún và cho ăn thêm sữa chua, rau củ quà càng nhiều càng tốt.