• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Giúp đỡ về Pomeranian ( Phốc sóc)

SoulEvil

E có 1 e phốc sóc bắc kinh mới lấy về được 5-6 tháng tuổi
Cho e hỏi cách thuần chó đi vs đúng nơi. E nhốt chuồng nó không đi vệ sinh trong chuồng mà cứ thả ra là nó bậy ra nhà. Mong mọi người giúp đỡ :(:(:(:(

:D chó nhà bạn có vẻ khá yêu chuồng mình đến nỗi không đi .. sạch sẽ lắm ! bạn lau nhà bằng nc lau sàn thơm yk .. em nó sỡ là không dám đi nữa đâu :)) hoặc là dọn chỗ em nó hay bậy trong nhà r bôi ớt vô chỗ đấy . chó sợ mùi ớt lắm... nếu em nó không bậy trong chuồng thì cứ cko ra ngoài đi .. không cho đi trong nhà nữa .. cứ như v. vài ngày thì em nó sẽ qen:-*

SoulEvil

tks kiu. Khả năng mình làm cái xích cứ sáng sáng xích ra ngoài cho nó đi ở ngoài. Cứ bậy trong nhà suốt ngày bị mắng thế này thì chết ^^ :">