• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

German Shepherd Dog - Chó Berger đức

Chào anh Khiêm.Em chỉ là người yêu chó bình thường, thỉnh thoảng có ghé qua box của anh xem để học hỏi thêm về GSD.Nhưng có 1 việc em xin góp ý thẳng với anh là anh không nên xoá bài của bác NamThanh mà không có 1 lý do gì xác đáng trong khi bài của bác Nam lại có dẫn chứng, lý luận cụ thể có thể mở mang thêm kiến thức cho anh em, nếu bài bác Nam là sai hoặc không chính xác thì anh cũng phải để cho mọi người cùng đánh giá chứ không nên xử tội "Mất tích" cho nó được như thế thì mới mong phát triển được chứ.

Chào anh Khiêm.Em chỉ là người yêu chó bình thường, thỉnh thoảng có ghé qua box của anh xem để học hỏi thêm về GSD.Nhưng có 1 việc em xin góp ý thẳng với anh là anh không nên xoá bài của bác NamThanh mà không có 1 lý do gì xác đáng trong khi bài của bác Nam lại có dẫn chứng, lý luận cụ thể có thể mở mang thêm kiến thức cho anh em, nếu bài bác Nam là sai hoặc không chính xác thì anh cũng phải để cho mọi người cùng đánh giá chứ không nên xử tội "Mất tích" cho nó được như thế thì mới mong phát triển được chứ.
Đúng rồi!
Bú Bà (Bubba) từng phát ngôn là Vietpet tôn trọng ý kiến trái chiều để có cái nhìn đa góc cạnh về 1 vấn đề cho nên xoa bài theo kiểu "thủ tiêu diệt chứng cứ" là không hay rồi. Hơn nữa vài dòng ngắn ngủi của các cao thủ thì còn đáng giá bằng ngàn bài văn của kẻ tự nhận mình bị lừa anh em ha. Ngờ u thì bị nó lừa chứ sao!!! Chưa kể mục đích "chiếm dụng vốn" nằm sau các bài văn của đồng chí cu li ngoại quốc nữa anh em ha!!!!

Đúng là năm nay có thêm 11 chú VA.(Thông thường chỉ có 10 con thôi)Chuyện dài lắm,nó liên quan đến con VA6- Nando,bố đẻ của Henry nhà mình đó.Đúng là mọi việc không thể ngờ được.(chính mắt mình chứng kiến.Rất nhiều khán giả xem hôm đó đều phải rơi lệ) :(:)(:)((

Bác Minh cho thông tin thêm về việc tại sao năm nay có đến 11 con hạng VA đi ạ . Mọi người vẫn còn đang rất thắc mắc ! Cảm ơn bác !
Bác NamThanh đã có 1 bài viết trả lời cho việc "có đến 11 con hạng VA" rồi còn gì? Cao thủ trả lời thì không để cho mọi người học hỏi mà lại xoá bài đi sau đó lại hỏi 1 người ..........đang bị nghi vấn là cao thủ..........cái vụ khác:smug:.("chính mắt mình chứng kiến.Rất nhiều khán giả xem hôm đó đều phải rơi lệ").....Trời nghe giống như đang đóng Cải lương vai Hề vậy!!!!^:)^

Hom nay mình viết bài này gởi lời cám ơn tới anh KhiêmTN đã giúp mình đem em Messie về VN trên cả tuyệt vời !
Cám ơn VÔ TUYẾN TÌNH YÊU cùng góp 1 tay ! Chân thành cám ơn !

KHIEMTN

Member
Cảm ơn bạn đã quan tâm và đóng góp cho " sự nghiệp chung " !
Về vấn đề này , mình đã giải thích ở trên rồi bạn ạ . Mong bạn xem kỹ lại nhé .

Mà mình có tí thắc mắc vì thấy có việc hơi ...khó hiểu :Về vấn đề bài của bác NamThanh , nếu mình nhớ không lầm là mình chưa từng cất bài nào của bác ấy , chỉ có bác ấy "ẩn mình trong bụi mận gai " nhảy ra ..ì chéo vài bài rồi ...lặn luôn để lại rất nhiều câu hỏi của anh em chưa có lời giải đáp từ bác ấy ! Bạn nhầm giữa bác NamThanh và bác Nguyenvanngan hay bạn biết rõ ...hai bác này là một ? Kính !

KHIEMTN

Member
[QUOTE

Bác NamThanh đã có 1 bài viết trả lời cho việc "có đến 11 con hạng VA" rồi còn gì? Cao thủ trả lời thì không để cho mọi người học hỏi mà lại xoá bài đi sau đó lại hỏi 1 người ..........đang bị nghi vấn là cao thủ..........cái vụ khác:smug:.("chính mắt mình chứng kiến.Rất nhiều khán giả xem hôm đó đều phải rơi lệ").....Trời nghe giống như đang đóng Cải lương vai Hề vậy!!!!^:)^
Hình như bác mãi lo ...tìm sâu mà quên đi tính chính xác của bài viết mình .Mong bác xem kỹ lại dùm thời gian của bài mình viết hỏi anh Minh về vụ 11 con VA và bài của bác NamThanh trả lời bác nhé ! Mình hỏi trước khi có bài của bác NamThanh bác ạ ! Với lại bác có thể bật mí chút thông tin là cái tên NamThanh là một ...cao thủ gì không ? Và cao thủ thế nào ? Có gì để mọi người học hỏi ?

Tình hình em Volvo thế nào rồi bác Khiêm? Theo nhận định của bác thì em này như thế nào so với em Max và Sunny chứ em thấy chẳng kém cạnh tí nào.

KHIEMTN

Member
Tình hình em Volvo thế nào rồi bác Khiêm? Theo nhận định của bác thì em này như thế nào so với em Max và Sunny chứ em thấy chẳng kém cạnh tí nào.
Cảm ơn Việt Châu ! Em nó vẫn bình thường Việt Châu ạ . Có điều hơi ...khó quên chủ củ nên mình hơi mất công chăm sóc ! Hôm nào rảnh mình sẽ gởi hình lên cho mọi người xem . Hôm nay không chụp được , máy bỏ quên ở SG rồi !

Bất cứ ai , đặt câu hỏi câu đố, tôi đều trả lời , Khiêm TN cứ đặt câu hỏi.
Vậy bạn cho mình biết thông tin về King shepherd được ko??Thông tin về loài này thấy ít quá;với lại bạn cho biết ở VN có ai đã nuôi loài này chưa.Thanks trước nha

Chào anh Khiêm , tôi ở Long Cẩm Mỹ Đồng Nai . trước hết cảm ơn anh về các bài viết liên quan đến kiến thức nuôi chăm sóc GSD đã giúp tôi hiểu biết thêm rất nhiều . Tuy nhiên tôi tìm mãi mà chưa thấy được chổ nào hướng dẫn cách chăm sóc , dinh dưỡng để bộ lông chó luôn bóng mượt , Tôi hiện có 1 becgie cái 10 tháng tuổi đang thay lông nhưng có vẽ hơi khô . Mong anh hướng dẫn cách chăm sóc dùm , Cảm ơn anh và chúc gia đình mạnh khỏe .

T-Rex

Member
hehe, lần nào vào dọc bài của anh Khiêm cũng buồn cười quá, anh thật có khiếu khôi hài :D đúng là cao thủ. chắc anh có ống nhòm hồng ngoại như trong phim nen ai nấp trong bụi mận gai anh vẫn nhìn rõ hết. hehe

Ta_Tan

Cám ơn anh Khiêm

Chào anh Khiêm, em là Đức Tân đây, thứ bảy tuần trước em đã xuống anh chơi :).
Đúng là một ngày nghỉ cuối tuần quá tuyệt vời! được anh Khiêm tiếp đãi các món đặc sản của Tây Ninh như: ốc đá, thằng lằn núi, heo rừng và... nhiều quá không nhớ hết (thật là no say :sleepy:). Sau đó còn được chiêm ngưỡng trại GSD của anh và tham quan Toà thánh Tây Ninh nữa :-".
Được tọa đàm với anh về GSD, em hiểu thêm về tình hình thực tế GSD ở Việt Nam mình. Em mong sao mọi người sẽ đặt niềm đam mê GSD trên việc kinh doanh mua bán chó. Như vây chúng ta mới xây dựng được một nền tảng GSD ở VN chuyên nghiệp.
Mấy hôm nay chắc anh đang bận triển khai công việc mới nên không thấy anh lên diễn đàn VP, mong sao anh sắp xếp công việc sớm để anh em VP còn thọ giáo nữa chứ :).
Chúc anh và gia đình vui vẻ, công việc ngày càng tiến triển tốt. :wave:

Cunluoi

bác KHIÊM cho em hỏi l, chả là nhà em mới mua 1 em becghe đã được 2 tháng tuổi nặng 4,2 kg là ốm ạ

KHIEMTN

Member
bác KHIÊM cho em hỏi l, chả là nhà em mới mua 1 em becghe đã được 2 tháng tuổi nặng 4,2 kg là ốm ạ
Chịu khó đọc lại từ những trang đầu của Topic này bạn nhé ! Có nhiều điều hay cho bạn nghiên cứu đấy . Mình trích một ít từ trang 5 giúp bạn đây ! Chúc vui bạn nhé !!!

Female---------------------Male

Tháng3 : 12 -------------------------13-----------------------(kg)
-----4 : 16 -------------------------17,2
-----5 : 19,5 -----------------------21
----6 : 22,5 -----------------------24,3
-----7 : 25 -------------------------27
- ----8 : 26,8------------------------29,2
-----9 : 28,4 -----------------------30,9
-----10 : 29,5------------------------32,2
-----11 : 30,3------------------------33,2
-----12 : 31--------------------------34
-----13 : 31,5------------------------34,5
-----14 : 32 --------------------------35
-----15 : '''''--------------------------35,5
-----16 : '''''--------------------------36

behina

Chào bác Khiêm!!! Em ở Hà nội hỏi thăm bác tí. Bác dạo này có khoẻ ko ạ? Mãi bây giờ mới nhận đc thư của bác,sorry bác. Hôm nào bác ra HN lại ghé e chơi nữa nhe.

Conghoan_1987

các bác ơi em muốn mua chó bec quá mà ko biết ở hà nội mình chỗ nào bán nhiều mà rẻ rẻ một chút..........các bác nói giúp em với

worldboy1986

Muốn mua GSD con

Chào bác Khiêm. Em mới gia nhập diễn đàn, rất thích nuôi GSD. Hiện tại bác có GSD cái khoảng 2-4 tháng không ạ? Nếu có, phiền bác SMS cho giá cả luôn nha: 0936936390, Khang. Bác để rẻ rẻ cho em nhé, sinh viên không có nhiều tiền lắm hihihi. Thanks bác nhiều hen.:D

sonchina2003

Anh Khiêm ơi cho em hỏi tí kinh nghiệm . Chú cho nha em được 2,5 tháng nặng 5,5 kg . Như vậy là cho của em có gầy ko anh ? Va chó ở độ tuổi này nên cho ăn thịt gì la tốt nhất. Ngoài ra có cần phải bổ sung gì nữa ko cho chó phat triển tốt . Vì em đã thất bại một lần . Mong anh chi giao em thêm.

VuHung

Member
Mua Berger Con Thuan Chung 3-4 Thang Tuoi .

XIN CHAO ANH KHIEM TN .
Co khách nhờ hỏi Anh KHIÊM TN có chó BERGER con thuần chủng độ 3-4 tháng tuổi chó đực, để mua 1 con nuôi cho vui .Nếu có,Anh cho hlv Vũ Hùng hay và cho biết giá cả luôn nghe .hlv Vũ HÙNG .