• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Gửi tặng các Fan GSD mấy tấm hình!

Neapolitan

Active Member
Để có được một con chó đi thi ở cấp độ cao thì ngoài việc là một con chó đẹp về thể hình người ta còn phải mất nhiều công huấn luyện.Và điều này mới quan trọng đối với một con chó đi thi.Theo tôi nghĩ ở VN việc huấn luyện mình chưa làm được đến nơi đến chốn vì không có người.Vì vậy hãy khoan nói đến chuyện đi thi tới khi nào mình đủ sức huấn luyện theo "bài bản".Chúng ta hiện nay chỉ có thể tạo những con có vẻ đẹp thể hình trước đã.Rồi sau đó mới tìm cách huấn luyện sau.
Sao các bạn không chơi như ở Bắc Mỹ, chia show dog và wokỉng dog ra làm 2 dòng khác nhau ? Chó show thì đâu cần huấn luyện bite work . Tui thấy nếu mua mấy con thắng giải working về chỉ để nhân giống làm cho đẹp thì uổng quá .

Sao các bạn không chơi như ở Bắc Mỹ, chia show dog và wokỉng dog ra làm 2 dòng khác nhau ? Chó show thì đâu cần huấn luyện bite work . Tui thấy nếu mua mấy con thắng giải working về chỉ để nhân giống làm cho đẹp thì uổng quá .
Thanks anh!Vậy là có người hiểu tôi rồi :D

chào bác neapolitan, đúng là VN hiện nay hay nhập về để nhân giống với mong muốn chó trong nước đẹp dần lên, dù sao cũng là có nhu cầu thì có đáp ứng bác àh, cũng khó trách, tránh được. Trình độ chơi chó của mình cũng chưa lên cao như các nước khác được... hy vọng bác sẽ giúp anh em trong nước có những hướng phát triển trong thời gian tới, cám ơn bác.

Gửi anh chị em thêm mấy tấm hình của 1 cún khác nhé

Cún này "nhập hộ khẩu" nhà mình được 2 tuần rồi.Chú cún nhỏ có biệt danh là "Gấu" các bạn xem chơi nhé,coi cháu nó có ngộ nghĩnh không.
Cháu nó tên là Plato vom Thalberger Land