• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Gợi ý tên mèo cưng

Choupette

Chúc các bạn tìm được tên như ý :)

Dành cho mèo đen

Asa, Blackie, Blackberry, Coca-Cola, Coffee, Jovi, Luna, Midnight, Moon, Nin ja, Pepper, Puma, Smokey, Tuxedo...

Mèo trắng

Blanca, Coco, Clio, Daisy, Neva, Polar, Winter, Windy, Vodka, Vani...

Mèo đen trắng

Domino, Foxy, Oreo, Panda...

Mèo vàng

Aprico, Bela, Biscuit, Caramel, Chino, Corel, Garfield, Ginger, Honey, Mandarin, Mango, Orange, Pumpkin...

Mèo ghi, xám

Blan, Blue, Graycie, Gris, Misty, Silver, Smokey, Zelda

Những lựa chọn khác

Angel, Baby, Bailey, Batty, Casey, Cali, Genie, Kitty, Kimi, Kiwi, Maggie, Max, Milo, Mimi, Molly, Missy, Lucy, Nina, Nimo, Nala, Sam, Sassy, Simba, Toby...

linkmitu

Member
tên mình gọi 2 con giặc ở nhà là 2 loại đồ ăn mình yêu thích: Bánh Ga Tô và Bánh Ngọt :)). mỗi lần gọi chúng là méo cả mồm
Mèo đen trắng

Domino, Foxy, Oreo, Panda...
thích cái tên oreo cho mèo đen trắng, giống như bánh ô rê ô vỏ bọc là sô cô la bên trong nhân kem- màu đen trắng, đúng loại mình thích.
thích cái tên Vani cho mèo trắng :D
- nhưng mấy cái tên tây tây này nghĩ chỉ đặt cho mèo tây hợp thôi. mèo ta thì cứ gọi = tên quê mùa là dễ thương nhất, mình thích tên thuần việt hơn vì dân dã hơn.
mèo đen: con Mun
mèo vàng: con Vàng
mèo lắm màu: con mướp :))
mèo trắng: Bông, Tuyết,..
mèo có nhọ ở mặt: con Nhọ :))

greenvet-hanoi

Chuyên gia thú y
Hoan nghênh sáng kiến của Choupette đã mở topic thú vị này. Nhân đây đề nghị các chủ mèo nêu lý do gọi tên của chúng, kèm theo hình càng hay nhé.

prunus_mume

Member
Mèo nhà em đứa đầu tiên là 1 thằng đen trắng- gọi là con Lợn vì cái tướng ăn của nó...
Thằng tiếp theo là Bi chô (đặt theo tên thằng em họ) vì 2 đứa lắm mồm như nhau ~~!
Kế đó là thằng Vá (vì đen toàn thân mà tự nhiên lại có miếng trắng ở đầu)
Rồi thằng Híp (Lần đầu tiên nuôi mèo Tây nên bố bảo là Híp hốp ly kì => gọi là Híp)
Hiện tại là thẳng Bụi (vì trông như vừa chui từ ống khói ra =)) Lấm lem khắp người)

Về phía mèo cái:
-Em Đốm (lông tam thể màu pha khá đẹp :">)
- Em Chuột (sát chuột và lúc mới về nhà bé như con chuột khi đặt cạnh thằng Híp to như cún)
- Em Chíp Miu ( Vì chúng nó bé tí :">)
Nhà em đặt tên toàn tuỳ theo đặc điểm của mèo, thấy cái gì hợp với nó thì gọi thôi :X

karent

Member
:"> mèo nhà mình là Salem ,mèo đen , tên tục là Lem hình như k trùng với tên nào trên đây . Nó đang bị ốm T^T lo quá

zZĩnz

Member
mèo nhà em trắng và xù nhìn không khác gì cơm sushi => sushi
bé thứ 2 ngũ thể ạ vàng trắng xám và mướp : mà chỉ có trên lưng thôi ạ. Loang lổ loang lổ lấp lóe lấp lóe=> HANABI ạ tiếng nhật là Pháo hoa ạ

madcat

Member
Mèo đen nhà mình tên là Mọi
Mèo Xiêm tên là Xê kô vì giống con mèo tìm thấy nhẫn kim cương của mẹ Xê kô
Một con nhóc còi lông màu hạt tiêu gọi là Chie
Một bạn trắng, hồi bé mặt giống khỉ nên gọi là Goku
Một bạn trắng khác béo tròn, mặt thộn gọi là Mon
Một bạn vàng xù cau có gọi là Bông Chua
Một bạn Xiêm lai tên Bư
......
@-)@-)@-)@-)@-)@-)

radium