• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

GẤU-Rottweiler

BI-TOP

Tên : Gấu
Ngày sinh : 28/07/2010
Cân nặng : 6 kg 2
Em mới đem về từ Trại của Chú HÒA ngày hôm qua...xin Post vài Pic của em nó để ra mắt mọi người

Đêm đầu tiên về nhà mới

Bi 2 by BI_TOP, on Flickr

Bi 4 by BI_TOP, on Flickr

Bi 3 by BI_TOP, on Flickr

Bi 5 by BI_TOP, on Flickr

Bi 1 by BI_TOP, on Flickr

Gấu-RottWeiler (8) by BI_TOP, on Flickr

Mấy Bác cho em xin Ý Kiến nhé...em sẽ Up thêm Pic của Gấu trong Thời Gian tới.thank

BI-TOP

Em UP thêm vài Pic em vừa chụp xong

Em xin biên tập thành một đoạn Ảnh truyện coi cho đỡ chán nhé các bác. ( 2 diễn viên chỉ làm theo kịch bản chứ kg phải thật đâu ạ )

Một thằng Giang Hồ Da ĐEN
IMG_1990 by BI_TOP, on Flickr

Còn đây Một chú Chó Lông Vàng
IMG_1999 by BI_TOP, on Flickr

Gã Giang hồ trậm trệ bước tới nhà của chú chó Vàng

IMG_2016 by BI_TOP, on Flickr

Chó Giang Hồ xin đễu : Ê ! anh mày đói...cho xin miếng đồ ăn dc kg mày ?

IMG_1997 by BI_TOP, on Flickr

Chó Vàng : đồ ăn ở đâu có sẵn mà cho...BIẾN
IMG_2003 by BI_TOP, on Flickr

Chó giang hồ : xin ăn kg cho thì tao ăn dzựt...

IMG_2019 by BI_TOP, on Flickr

Vậy là 2 bên xảy ra mâu thuẫn dẫn đến dùng vũ lực giải quyết vân đề

IMG_2015 by BI_TOP, on Flickr

IMG_2011 by BI_TOP, on Flickr

IMG_2009 by BI_TOP, on Flickr

Gã Giang Hồ Bắt đầu nỗi máu và phản công

IMG_2003 by BI_TOP, on Flickr

IMG_2006 by BI_TOP, on Flickr

IMG_2005 by BI_TOP, on Flickr

IMG_2014 by BI_TOP, on Flickr

IMG_2013 by BI_TOP, on Flickr

IMG_2008 by BI_TOP, on Flickr

Chó Giang Hồ : Sợ chưa mày ? lần sau thấy anh mày thì lo mà biến đi nhé em trai...ka..ka...ka...

IMG_2007 by BI_TOP, on Flickr

tai123

Member
Chú cún đẹp quá pro ạ em cũng nuôi 1 chú nhưng bị hạ bàn chán quá nhìn chú kún nhà anh chân ngon nhìn lại nhà mình tủi thân huhu

Scoobydoo

Member
Chó của bạn rất đẹp, lại còn huyền đề kép nữa kìa, xin chúc mừng

atula

Active Member
Quá đẹp bạn ơi chân to ,thủ to,mõm vuông từ bé bạn cho e tập nhiều vào và đừng tắm nhiều vì rott hay bi viêm phổi lắm .Chúc mừng bạn

BI-TOP

Cám ơn các Bác động viên...em xin Up thêm vài tấm mới chụp hôm nay ạ
Gấu hôm nay dc 2 tháng 9 ngày tuổi,nhưng nặng có 7kg2 à. AE chém mạnh tay cho em nó mau lớn nhé

IMG_2023 by BI_TOP, on Flickr

Đầu thủ này
IMG_2024 by BI_TOP, on Flickr

Toàn Thân nhé
IMG_2032 by BI_TOP, on Flickr

Còn đây là chân dung ạ
IMG_2030 by BI_TOP, on Flickr

À. em cho Gấu học ngồi và đạt dc 70% rồi mấy Bác :D :D :D

IMG_2028 by BI_TOP, on Flickr

BI-TOP

He ..he... sau 4 ngày cân lại thì em nó nặng 8k7 rồi (lên 1kg5) đã..đã ;D ;D ;D

nqd123

Member
Chào bạn!
Chó của bạn trông được đấy!
Có điều, bạn nên nhờ bác sỹ hoặc nếu bạo tay thì có thể dùng kéo hoặc bấm móng tay loại lớn cắt cho nó hai cái huyền đề ở chân sau đi. Cắt như vậy vừa đẹp chó thêm mà nó không bị vướng khi chạy, sẽ không bị xấu dáng chạy. Nó còn non, hơn hai tháng, cắt sớm đi thì sẹo sẽ rất nhỏ, sẽ đẹp hơn! (Lời thành thật, nếu bạn không muốn thì bỏ qua nhé!)

henomishop

Active Member
CHÓ đẹp thiệt nhưng không lâu nữa thì mấy cái chân ghế sẽ đi tong......... ăn mau chóng lớn nào

BI-TOP

Chào bạn!
Chó của bạn trông được đấy!
Có điều, bạn nên nhờ bác sỹ hoặc nếu bạo tay thì có thể dùng kéo hoặc bấm móng tay loại lớn cắt cho nó hai cái huyền đề ở chân sau đi. Cắt như vậy vừa đẹp chó thêm mà nó không bị vướng khi chạy, sẽ không bị xấu dáng chạy. Nó còn non, hơn hai tháng, cắt sớm đi thì sẹo sẽ rất nhỏ, sẽ đẹp hơn! (Lời thành thật, nếu bạn không muốn thì bỏ qua nhé!)
Dạ em cũng tính vậy ..nhưng nghỉ lại em thấy tội cộng với em nuôi Rott kg vì mục đích nào lớn lao nên e quyết định có sao để vậy ạ...cám ơn Bác rất nhìu ạ

kenny001

Member
Cho đã lớn như vậy mà cắt 2 cái móng đeo rất khó lành vì em nó sẽ liếm và cắn vào vết thương. nếu muốn thì nên làm từ lúc mới sinh như thế sẽ mau lành và không để lại sẹo.

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
nhìn hình chụp là biết chủ topic mê chụp hình rồi...he..he... chắc có sinh hoạt bên vnphoto. thường thì móng đeo bạn nên cắt từ lúc bé tí luôn sẽ dễ dàng hơn. bây giờ cắt thì vết thương sẽ lâu lành và ngoài ra phải chích kháng sinh nên sẽ ảnh hưởng đến sự phát triển của em nó.

vài lời chia xẻ.

BR

nhìn hình chụp là biết chủ topic mê chụp hình rồi...he..he... chắc có sinh hoạt bên vnphoto. thường thì móng đeo bạn nên cắt từ lúc bé tí luôn sẽ dễ dàng hơn. bây giờ cắt thì vết thương sẽ lâu lành và ngoài ra phải chích kháng sinh nên sẽ ảnh hưởng đến sự phát triển của em nó.

vài lời chia xẻ.

BR

tran huy hoang

Active Member

vài lời chia xẻ.

BR
Mươn nhà của chủ Topic viết vài dòng gởi Bác Sơn Nguyễn nhé !:party: Bác Sơn lại tình kéo ACE Vietpet mê thêm cái món Nikon và Canon hay sao mà nói tới vnphoto thế ! Mê Rottweiler theo Bác mệt lắm rồi:doh: ,thêm mấy món ăn chới nữa chắc ACE thơ ra khói luốn đó .:sleepy::sleepy:
Cháo đoàn kết !

BI-TOP

vài lời chia xẻ.

BR
Dạ em có Sinh Hoạt bên vnphoto và nikonvn, nhưng thời gian gần đây công việc em hơi nhiều nên tạm thời "GÁC MÁY" . cám ơn anh ghé thăm topic và chia xẻ. hy vọng sẽ có dịp gặp anh. THÂN

vài lời chia xẻ.

BR
Dạ em có Sinh Hoạt bên vnphoto và nikonvn, nhưng thời gian gần đây công việc em hơi nhiều nên tạm thời "GÁC MÁY" . cám ơn anh ghé thăm topic và chia xẻ. hy vọng sẽ có dịp gặp anh. THÂN

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
Mươn nhà của chủ Topic viết vài dòng gởi Bác Sơn Nguyễn nhé !:party: Bác Sơn lại tình kéo ACE Vietpet mê thêm cái món Nikon và Canon hay sao mà nói tới vnphoto thế ! Mê Rottweiler theo Bác mệt lắm rồi:doh: ,thêm mấy món ăn chới nữa chắc ACE thơ ra khói luốn đó .:sleepy::sleepy:
Cháo đoàn kết !
he..he...có dám kéo ai đâu , thấy bác chủ topic chụp hình đẹp quá nên đóan là có đam mê và sinh họat bên photo..hi..hi... nói chung nuôi chó rồi chụp hình cho chúng nó riết rồi cũng đam mê cái món này thôi.

BR

Hung.tinhyeu

Active Member
Cháo đoàn kết !
Đam mê nhiều quá không khéo lại bị cạo trọc đầu và bị đuổi ra đường như tôi là khổ đấy.

Hung.tinhyeu

Active Member
Cháo đoàn kết !
Em cũng xài Canon7D nhưng + 17-40 L anh ạ
7D + 17 _40 f4 L = 7D lấy nét nhanh, chụp chuyển động của Rott thì khỏi nói.

Cạo Trọc như vậy phải không Bác Hùng ? Xin phép chủ Topic nói nhảm tí nhé !

5D + 24_70 f2.8 L chụp xoá phông rot rất phê.

2 đ/c này có chung niềm đam mê rồi.......................!...Rottweiler + Canon.