• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Gà tre của LVP

Chú gà tre trống này do một người bạn thân ở SG tặng... Khoảng 1 năm tuổi, nặng hơn 400g. Các bác đánh giá dùm.

Đang tìm vợ cho em nó nhưng gà mái HN chưa có em nào làm nó ưng. Các bác nào có gả vợ cho em nó đi.

pit bull

Member
Gà này nhiều lông ít thịt nhưng được cái thịt thơm, ngon, chắc. Rất phù hợp với nhậu nhẹt .Tình hình em nói đúng ko anh Phong ? :D

hot_dog90

Member
theo em gà này của bác có cái mã rất đẹp,ngón chân rất thanh,lông tía cũng sắc nét song chỉ có cái mào là không được ổn cho lắm,con này hình như mào sít đúng không bác,gà làm cảnh thì phải mào cờ trông nó mới oai vệ.theo em bác phải làm thanh đứng cho nó để cho móng chân càng quặp càng đẹp bác ạ.con này đạt 94% rồi bác ạ,hihi:),nếu em làm bác chạnh lòng thì bác bỏ qua cho em nhé,cứ coi như em nói linh tinh đi.chúc chú gà của bác tìm được cô gà mái xứng tầm

Cái mào là do oánh nhau với đôi gà Thái... hai con dành một mái mà nên đánh nhau kinh lắm... cái mào coi như hỏng rùi, chỉ cố chăm cho nó tốt để choi và nhân giống thôi.

Chú pit là, con này có hơn 4 lạng, ko bằng con cu gáy anh em mình săn được... Chú thèm gà thì qua anh, anh cũng đang thèm thịt gà đây.

Rexcouple

Member
Rex chẳng hiểu gì về gà cả - chán thật he he ... khi nào levinhphong k nuôi nữa thì tặng Rex nhé để cho nó làm bạn với mấy chú Becgie nhà Rex !

anh_hanam

Member
Gà tre nhà bác Phong đẹp mã thế, đã cho đá lần nào chưa bác. Chắc chiến ác lắm đây.
Hôm nào cho về Hà Nam chiến với mấy con gà Luồng, gà Bương của em đi. Hì...hì...

T

thinhban

Guest
đẹp lắm bác LVP ạ hehe con này tuyệt đó nhưng sao có 400 gr vậy liệu có nhỏ quá ko ,con cũ của em tận 800gr

hoangcake

Member
đẹp lắm bác LVP ạ hehe con này tuyệt đó nhưng sao có 400 gr vậy liệu có nhỏ quá ko ,con cũ của em tận 800gr
Gà tre nuôi làm cảnh thì càng nhỏ càng nhẹ thì càng đẹp bác ạ. Gà 800gr thì dùng để chọi là ok :D. Hỏi bác Phong tí biết em là ai không ? :))

Đây là gà tre cảnh... vì mục đích nuôi làm cảnh và khá rặt giống nên càng bé càng tốt các bác àh. Nó cũng nhỉnh hơn 400g chút thôi... Có giòng ga tre chọi thì to hơn, tầm 800 đến 1000g.

Bác Hoangcake ơi, nick thì làm sao em biết là ai đc.

hoangcake

Member
đăg kí nick ở VP được hơn 1 năm rồi nhưng em ít post bài vì ở đây toàn chó mèo, em chỉ chơi khuyên với gà tre thui :p. Mê gà tre Tân Châu từ 2 cái topic của bác [ Gà tre của LVP (chưa mang ra Hà Nội)., GÀ TRE THUẦN CHỦNG (CHỈ GIỚI THIỆU)]. Nhảy qua aqua chơi rồi lần lượt thấy bác vicky rồi đến bác cũng qua bên đó b-). Aqua tối nay không vào được nên vào đây buôn tí :D

Tối nay mình vào aqua xem gà cũng không được... Rất vui được làm quen với người cùng sở thích, hôm nào rảnh qua nhà minh chơi, xem gà và nói chuyện chim nhé.

Ngo.Huy

Member
Em điều đỏ này đẹp tuyệt ah nha!Cũng một thời chơi mấy em này bây giờ nhìn thấy mun chơi lại ghê