• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Gà tre của em mời các bác xem nhận xét hộ em

vitpro

Member
Em có e gà tre nuôi đc 6 tháng các bác xem có đc ko em nó nặng 500g

tiện đây nếu có ai quan tâm muốn nuôi e nó thì e nhượng lại cho call0906122771

hot_dog90

Member
con này nhà bác rất đẹp,có đôi mắt lửa nên đá rất hăng,có cái mã cũng đẹp rất hợp lông trắng mỏ vàng,với lại ngón chân dài móng quặp,chắc bác nuôi thả nên lông đuôi không bị xơ, hoặc chuồng rộng. nói chung con này rất được. chúc mừng bác có con tre chiến được đấy

der_Hund

Member
Con này có bay xuống gác ko bạn? Ngày trước tớ cũng bắt mấy con gà chọi và gà ta ở quê lên thả nuôi trên sân thượng tận tầng 4 mà chúng nó toàn phi xuống mái nhà khác tầng 2 và xuống đường thôi.

con này để làm cảnh thì đẹp chứ để đá ko ổn lắm " gà trắng chân chi nuôi chi giống đó" thường gà trắng ko được bền sức .Mình có vài lời nhận xét vậy thôi

PhongCP

bác nhận xét nhầm rồi , gà trắng chân chì nuôi chi giống đó chứ ko phải chân chi , con nầy chân vàng mà. Gà trắng đá cũng hay, yếu hay khoẻ là tuỳ thuộc người nuôi thôi bạn ạ

hot_dog90

Member
hầu hết người chơi gà tre toàn bắt tre tía,hoặc tre ngũ sắc để đá,và cứ nghĩ là tre trắng chỉ để làm cảnh hoặc nhốt lồng như chim để cho nó gáy.nhưng thật ra không phải,vì ngày trước hot_dog90 chơi gà từ gà tre mà mấy năm mới chuyển sang chơi gà chọi,ngày trước có con tre trắng chân vàng mỏ vàng không có đối thủ nên có một thời gian phải cho nó đánh với gà chọi (chọi non + bịt mỏ không thì chết em) nhưng đúng đợt cúm từ lâu rồi bị dân phòng đập chết :((.

PHUOCNGUYEN

PHƯỚC NGUYỄN MẶC DÙ THÍCH CHÓ DỮ RA CŨNG ĐAM MÊ GÀ TRE LẮM. CON GÀ NHẠN NÀY ĐẸP, CÒN CHÂN CẲNG THÌ OK, CHÂN VÀNG MÀ DÁT CHỈ ĐỎ CHẠY DỌC 2 BÊN CHÂN GÀ RẤT ĐẸP, CÓ ĐIỀU CHÂN BÊN TRÁI NGÓN CHÂN PÍA NGOÀI KO ĐC TỐT CHO LẮM. THẬT RA GÀ TRE ĐÁ BĂNG CỰA DAO LÀ ĐÁ NGON. VÌ GÀ TRE THƯỜNG THÌ BAY NHIỀU CHO NÊN ĐÁ THEO KIỂU MÌ ĂN LIỀN LÀ LẸ.

GÀ TRE NHẠN NẾU MUỐN ĐÁ TỐT THÌ NÊN CHỌN ĐÁ NHỮNG NGÀY CÓ NẮNG NHẤT. TAỊ SAO PHƯỚC NÓI VẬY. NÊN NHỚ GÀ TRE NHẠN CÓ BỘ LÔNG MÀU TRẮNG, KHI ĐÁ VÀO LÚC TRỜI NẮNG SẼ LÀM BỘ LÔNG TRẮNG TOẢ SÁNG RA VÀ ĐỐI PHƯƠNG CẢM THẤY GÀ NHẠC ĐƯỢC TO THÊM. VÀ ÁNH NẮNG MẶT TRỜI CỘNG THÊM BỘ LÔNG TRẮNG SẼ LÀM ĐỐI PHƯƠNG LÓA MẮT. CŨNG NHƯ TA NHÌN VÀO 1 TỜ GIẤY TRẮNG ĐỂ NGOÀI ÁNH NẮNG MẶT TRỜI.

GÀ TRE NHẠN CỦA BẠN RẤT ĐẸP, CẦN CHĂM SÓC BỘ LÔNG THÊM, GÀ TRE NHẠN CỦA BẠN ĐÁ CHƠI THÌ ĐƯỢC, HAY LÀM CẢNH, GÀ NHẠN CỦA BẠN QUÁ LÙN CHO NÊN VIỆC ĐEO CỰA SẮC ĐÁ CÓ THỂ KHÓ KHĂN.

VÀI VIDEO CLIP GÀ NHẠN ĐÁ RẤT HAY VÀ CÁC GÀ MÀU KHÁC ĐƯỢC TRANH GIẢI PHIPIPPIN VÀ THAILAND
http://www.youtube.com/watch?v=vGUiah3Sgyw&feature=related
http://www.youtube.com/watch?v=-DPExDsKJXk&feature=related
http://www.youtube.com/watch?v=uHBo4G4FtC8&feature=related

pit bull

Member
Hì hì, mấy Bác trong Nam nói buồn cười quá > ngoài Bắc hiếm khi đá gà tre và gần như ko bao giờ lắp cựa sắt. Con gà của bạn là gà cảnh 100% mặc dù có thể chọi được .Bạn thích bán ? 100k ! mình mua về cho bé nhà mình nghịch, dỗ cho ăn cơm .Có gì nặng lời mong mọi người bỏ qua cho em nhé.

Sam_nguyen

Định nuôi cả gà chọi nữa hả Định! nhà ở Đồ Sơn có khác! rộng thế. hôm chủ nhật vừa rồi vào HP đến nhà anh chơi anh lại ko biết ko thì anh dẫn lên xem lũ gà của ông già anh chơi! ông già anh chơi gà chọi từ năm 72, nổi tiếng trong làng chọi gà luôn đó! mà ng ta chỉ có câu"gà ô chân trắng mẹ mắng cũng mua_ gà trắng chân chì chơi chi giống ấy" mà đó cũng là cung cách xem gà Đòn thôi, còn gà cựa như trong NAm chơi thì ko khắt khe lắm về chân gà như gà Đòn đâu.Chắc Định cũng ko chuyên về gà lắm rồi. lần sau đừng phat ngôn bừa bãi nhé

Định nuôi cả gà chọi nữa hả Định! nhà ở Đồ Sơn có khác! rộng thế. hôm chủ nhật vừa rồi vào HP đến nhà anh chơi anh lại ko biết ko thì anh dẫn lên xem lũ gà của ông già anh chơi! ông già anh chơi gà chọi từ năm 72, nổi tiếng trong làng chọi gà luôn đó! mà ng ta chỉ có câu"gà ô chân trắng mẹ mắng cũng mua_ gà trắng chân chì chơi chi giống ấy" mà đó cũng là cung cách xem gà Đòn thôi, còn gà cựa như trong NAm chơi thì ko khắt khe lắm về chân gà như gà Đòn đâu.Chắc Định cũng ko chuyên về gà lắm rồi. lần sau đừng phat ngôn bừa bãi nhé
hiiiiii đó là em nói câu ví thôi, chứ gà tre em ko rành lắm còn gà chọi thì em cũng có thâm niên chơi đó anh Việt ah ka kaka. Ngày xưa em nuôi được con Đại Giáp Nội đá hay quên quành lun, nhưng từ khi đi học xa nhà lên ko ai chăm sóc được nên giờ nuôi chỉ để thịt thôi hiiiiiiii. Bọn này thịt ngon lắm anh Việt ah:))

Q.hiep

Member
Hì hì, mấy Bác trong Nam nói buồn cười quá > ngoài Bắc hiếm khi đá gà tre và gần như ko bao giờ lắp cựa sắt. Con gà của bạn là gà cảnh 100% mặc dù có thể chọi được .Bạn thích bán ? 100k ! mình mua về cho bé nhà mình nghịch, dỗ cho ăn cơm .Có gì nặng lời mong mọi người bỏ qua cho em nhé.
ai bảo bạn ngoài Bắc không đá gà tre,chẳng qua dạo gần đây thú chơi gà tre đi xuống 1 xhút thôi chứ trước đây đá mạnh,,,....mình cũng đã từng nuôi 1 đàn chỉ để đi đá giao lưu(không thích dá ăn tiền đâu)...Ngoài ra còn có 3 em mái đẻ để bán hihihihi

nhoccon

Em có e gà tre nuôi đc 6 tháng các bác xem có đc ko em nó nặng 500g

tiện đây nếu có ai quan tâm muốn nuôi e nó thì e nhượng lại cho call0906122771
giá bao nhiểu jẩy ban?minh o thành phố hcm ne.ban ơ dẩu?