• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Gà tre còi nhà Tuyphong

Tuy phong

Member
Mình gom được mấy con gà từ các bạn cùng sở thích. Chắc chỉ gọi là gà tre việt cho đơn giản vì tụi nó sinh ra và lớn lên tại Việt nam. Bạn nào rành thì gán ghép tên tụi nó thế nào tùy ý, mình được mở mang tầm mắt và chả có gì phản đối. ANH EM XEM XONG CỨ CHÉM CHẶT THOẢI MÁI. :D

DUNG NHAN CÁC EM NÓ ĐÂY :

CẶP SỐ 1: Gà tre Việt nhí

CẶP SỐ 2: XÁM - CHUỐI TRẮNG

CẶP SỐ 3: ĐIỀU RÂU - CHUỐI LỬA

CẶP SỐ 4: BƯỚM RÂU MÃ DÌM - XÁM TRẮNG

CẶP SỐ 5: XÁM RÂU

HÌNH TO, CÁC BÁC XEM ĐƯỢC ĐẾN TỪNG CHI TIẾT NHỎ. CÓ XẤU CŨNG RÁNG KHEN GIÙM 1 TIẾNG NHEN. TAI MỚI TẬP TÀNH CHƠI NÊN KHÔNG BIẾT LỰA GÀ.

:love struck::-bd^:)^

Tuy phong

Member
Cám ơn các bạn đã xem và nhận xét. :-bd:-bd:-bd
Không có con nào trong đám này có giá cao hơn 1 triệu ! $-)$-)$-)
Các bác thử đoán nhé !
=))=))=))
:wel:

ngoalong

Member
Cho xin số điện thoại để đến giao lưu tí bạn ơi. Điện thoại mình 0989027011 (Nam).

Tuy phong

Member
Cho xin số điện thoại để đến giao lưu tí bạn ơi. Điện thoại mình 0989027011 (Nam).
Hii, đã nhắn tin cho bạn rồi nhé, nếu CN rảnh, ghé qua nhà mình chơi giao lưu.
Nghi - 0913910686

:wel:

ngoalong

Member
Đã nhận được tin nhắn của bạn. Mình có cái chuồng cũng khá to, được 1m2 nên định mua một cặp về nuôi chơi. Nhưng chuồng đang nuôi 2 em nhím, khi nào tìm được chủ mới cho 2 em nhím sẽ nhờ đến bạn lựa dùm một cặp gà tre nhá.

Tuy phong

Member
Chủ nhật này, bạn cứ qua nhà mình chơi giao lưu, xem gà, thick cặp nào thì mình chia lại 1 cặp chơi, nếu chưa có chuồng thì đặt cục gạch, mình nui giùm ít bữa !

:love struck::love struck::love struck:

Tuy phong

Member
Hôm nay lại có thêm gà con nữa :

Bầy này là con của Trống xám điều (lai Thái 25%), đuôi ben. 6 con nhung chi có 2 con mồng lá, còn lại dâu trích, nở hôm 18/8. Ấp 11 trứng chỉ nở có 6 em (Có thể do ảnh hưởng nhật thực chăng ?! :D)

:love struck::kiss::wave:

Tuy phong

Member
Hôm qua có thêm 1 ổ gà nở nữa.
Ấp 8 trứng, chỉ nở được 3 em

Đó là con của Trống tơ bướm râu.

Tuy phong

Member
Nếu thích thì Ngoalong bắt em mái xám ở hình trên đó. Nó mới đẻ lứa đầu, dang đẻ lứa 2 được 2 trứng.
Em nó chân vuông, nhưng có 9 ngón nhen !
Giá 500k !

ngoalong

Member
Số mình hình như có duyên với nuôi gà, mình vừa cho đi 4 em Fox, có người ta biếu lại cặp chuối trắng (gà tơ). Vì đang bị bệnh nên chưa mang về được. Rất cả ơn bạn. Hẹn ngày giao lưu.

Tuy phong

Member
Số mình hình như có duyên với nuôi gà, mình vừa cho đi 4 em Fox, có người ta biếu lại cặp chuối trắng (gà tơ). Vì đang bị bệnh nên chưa mang về được. Rất cả ơn bạn. Hẹn ngày giao lưu.
Chúc sức khỏe !>:D<

anh ơi cho em 1 con gà con.........hihi.............:d
Vào SG nhớ liên lạc nhé. Tiếc gì 1 gà con ! :love struck:

ga_blao

Mình đang tìm mua một cặp gà tre nuôi kiểng, nghe người bạn bảo tìm gà tre trân châu gì đó, ko rõ gà như thế nào !??!?

Mình đang tìm mua một cặp gà tre nuôi kiểng, nghe người bạn bảo tìm gà tre trân châu gì đó, ko rõ gà như thế nào !??!?
Không phải trân châu mà là Tân Châu (tên 1 địa phương ở gần biên giới Campuchia của tỉnh An Giang) nơi có giống gà tre đẹp nổi tiếng cả nước. Gà Tân Châu có những đặc điểm như chân cao: vừa đến lùn, chân vuông có rãnh, mồng (mào) dâu hoặc trích, mặt đa số có râu. Một con Tân Châu đẹp phải đạt các tiêu chuẩn sau: Chân vuông có rãnh, mặt râu, mồng trích, lông nhiều, đuôi to dài, mã dìm (mã rơi) tức là lông mã phải dài phủ xuống gần chạm đất hoặc chạm đất.
Sau đây là vài tấm hình gà Tân Châu.

Muốn tìm hiểu kỹ xin mời vô đây xem: http://aquabird.com.vn/forums/showthread.php?t=55688