• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Gà Thái ???

ktx1108

Member
Em mới mua em này các bác xem hộ em có phải gà Thái không ạ, nhìn thấy đẹp nên em mua chứ chẳnng biết giống gì

Gà trống Thái này đạt yêu cầu rối đó bạn: Mồng đứng, to, dày, 5 tia rõ ràng, các gai trên mồng hiện rõ, tích xệ đúng Thái luôn, đuôi đứng, xoè, chuẩn. Chân mặc dù không thấy rõ nhưng căn cứ vào dáng gà và các ngón có thể suy ra chân lùn, mập. Nói chung đây là con gà chuần. Bạn nên phơi nắng sáng thêm cho gà khoẻ mạnh và lông không còn xù. Chúc mừng bạn có gà tốt.

ktx1108

Member
Gà trống Thái này đạt yêu cầu rối đó bạn: Mồng đứng, to, dày, 5 tia rõ ràng, các gai trên mồng hiện rõ, tích xệ đúng Thái luôn, đuôi đứng, xoè, chuẩn. Chân mặc dù không thấy rõ nhưng căn cứ vào dáng gà và các ngón có thể suy ra chân lùn, mập. Nói chung đây là con gà chuần. Bạn nên phơi nắng sáng thêm cho gà khoẻ mạnh và lông không còn xù. Chúc mừng bạn có gà tốt.
Cám ơn bác , đúng như bác nói em này chân ngắn lắm, lúc nó đi là không thấy chân luôn, em đang tích cực tắm nắng cho em nó hi vọng mau mướt lông:D

ktx1108

Member
Update hình ảnh sau 2 tháng về nhà mình, lông đuôi đã dài ra thêm và mượt hơn :D

thangmtk

Member
Đây đúng là gà thái rồi đó bạn, màu sắc đẹp, mồng tích chuẩn nhưng tội cái là đuôi bị đè đầu rồi bạn, Vài lời nhận xét chân tình

ktx1108

Member
up hình 2 gà con mới nở :D

lâu rồi không vào topic , hôm nay up hình mấy em lên chơi :D

bầy giờ lớn rồi được làm cha của 2 nhóc, gà mà tường là chó ko à, ai ra cũng bi nó đuổi theo mổ vào chân, càng chạy nó càng đuổi theo :)) . Do thả rong nên đuôi em nó không còn đẹp nữa

bé trắng này nở được gần 1 tháng rồi, hình như là gà trống :D (do ấp bằng máy nên mẹ không dẫn được phải ủ trong thùng từ nhỏ ) không hiểu sao bé này màu trắng nữa

đây là bé mới nở và mẹ

thanks mọi người đã xem :D