• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Gà Tân châu của người Hà Nội

iuuuui

Member
Gà đẹp đấy. Ở Hà nội muốn mua gà tân châu thì tìm ở đâu được nhỉ? Bác nào có gà con (hay to cũng được) để lại cho vài cặp đê

Mấy con gà đã thiệt nha. Con trống đẹp, con mái đứng trên cái bội đuôi dài quá, đổ con ra là ngon nha.

bumbaa_01

Member
Gà đẹp đấy. Ở Hà nội muốn mua gà tân châu thì tìm ở đâu được nhỉ? Bác nào có gà con (hay to cũng được) để lại cho vài cặp đê
Bạn ơi, nói chung là nguồn gien gà tân châu hiện giờ chưa thật sự ổn định đâu, nên bạn cần tìm hiểu thật kĩ trước khi mua gà, không lại bỏ nhiều tiền bạc và tình cảm, công sức ra mà lại không được con gà như ý muốn thì uổng lắm đó.

benri

Member
gà đẹp lắm,ga mái rất đẹp,ga trống tiêc là mồng nó hơi ngã,than!!!

mình thích serame, mới được nhìn 1 lần đã thấy thích, nhưng chắc chẳng bao giờ nuôi được..

ovaodc

Member
mà bác này có chuồng trị rất sạch và đẹp o biết nhà bác ở đâu mà rộng vậy

bumbaa_01

Member
mình thích serame, mới được nhìn 1 lần đã thấy thích, nhưng chắc chẳng bao giờ nuôi được..
Đúng là nhìn lần đầu thấy thích, nhưng càng nuôi càng thấy không hứng thú nữa đâu bạn ah, đó là kinh nghiệm của mình đó, mình đã nuôi qua cả chuối tuyết và serama này, nhưng tình yêu đích thực dành cho gà Tân châu cơ:D

bumbaa_01

Member
Thêm vài hình gà tân châu mình mới chụp, anh em cho ý kiến:

Tấm nay bị mờ nhưng nhìn lại thấy hay hay:

Và cuốn theo chiều gió :D

Hình vợ chồng gà serama đi dạo: