• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Gà Rừng Việt Nam !!!

Ki_Nho

Moderator
Đây là hình tiếp theo của chuyến đi thực tế trại gà rừng trên Thái Nguyên
Tụi gà rừng này hoàn toàn được thuần dưỡng nên rất dạn người.

Gà rừng Tai Trắng

Gà Lôi Lam Đuôi Trắng

billychan

thí dụ thả rong ,mà mình đi bộ gặp mấy con gà rừng chưa thuần dưỡng, gà có dí và mổ mình không vậy bạn? hay la như gà thường gặp mình thì chạy?

Ki_Nho

Moderator
He he he gà nào thì cũng là gia cầm chứ có phải Hổ đâu mà nó nhìn thấy mình nó xông vào :D :D :D.
Cái vụ thịt có ngon hay không tớ cũng đang thắc mắc lắm đâu bạn àh :p

billychan

cái này mình nghe kể thôi nha,không biết đúng sự thật không! hình như ở Miền Tây để sản xuất ra gà chiến dùng để chọi,người ta lấy trứng gà tre hay là trứng của loai gà nào đó (mình không rỏ lắm) sau đó cho rắn (*_* củng không rỏ rắn gì ) cho ấp trứng,sau ngay gần nở phải theo dỏi thật kỹ tách rắn và gà ra,sau đó những con gà này được nuôi với chế độ đặc biệt và huấn luyện ,sau đó sẽ chọn ra những gà chiến nhất....Không biết có đúng không ?

Ki_Nho

Moderator
Trời cái vụ cho rắn ấp trứng gà này thì tớ cũng mới nghe lần đầu luôn. Vụ này chắc phải nhờ cao nhân trả lời thôi :D. Còn theo tớ thân nhiệt bình thường và khi ấp trứng của hai loài này là khác nhau, khó có thể loài bò sát lại ấp nở được trứng của gia cầm :) :D. Vả lại cấu tạo trứng của chúng cũng khác nhau :) :D

Ki_Nho

Moderator
Thanks Tiqi! Yêu chúng thì đúng nhưng hiểu rõ về chúng thì chị ko dám nhận đâu. :) :D