• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

gà chọi con các cao thủ chỉ giáo cho em với ạ

chicken

Member

MỌi người xem vảy viếc, tướng tá hộ em. Em chỉ biết nuôi thôi chứ ko biết xem ạ. . . hehehe

benri

Member
ban ơi!! nhỏ quá không xem dược dâu, đợi nó trổ mả rồi mới biết dược. vẩy gà con khác, lúc nó lớn sẻ khác.............

kienck

Member
nhìn mã cũng tạm nhưng bây giờ nhỏ như này kô nói lên đuọc điều gì cả.quan trong luc này là dòng con ga bạn nuôi như nao thôi.

khanhtungbk

Member
Hình như em này có 1 cái " huyền trâm "ở chân trái . Quan trọng nhất vẫn là dòng giống bạn ạ . Chúc nuôi tốt

lucbinh

gà còn bé quá chưa thể xem tướng tá vảy vi lúc này được bạn à.

Chào EM

Gà con thì khó nói trước lắm em ah.Chơi gà thì em phải hiểu câu ông bà mình thường nói: Chó giống cha,gà giống mẹ đó em ah.em phải xem cha mẹ nó có đẳng cấp không thì mới an tâm nuôi được, gà con đá có bền(lâu)không là do con MẸ đó.vài dòng để em xem xét nhé:)):)):)):))

chicken

Member
Tình hình là em thả con gà ở sân đi chơi, đến lúc 7h về thì tìm loạn kênh lên ko thấy nó đâu, sang cả nhà hàng xóm cũng ko ai biết, khéo nó thành gà chọi nồi rồi cũng nên. Em với thằng bạn thân mỗi thằng nuôi 1 con, định nuôi từ giờ đến tết cho đã, con nào thua bị thịt thế mà. . .

pit bull

Member
Trên này cũng lắm người biết về gà nhỉ ? Đang định khuyên bạn nếu nuôi chơi thì OK còn để đá tiền thì ... thịt thì gà lại mất rồi. Quan trọng vẫn là xem nó có tông tử không còn xem vảy thì chỉ là một phần thôi .

lucbinh

cở này thì chọi nồi cũng chưa được nên chắc không ai bắt mất đâu, có khi tối nó chui vào xó nào ngũ đó. nếu không bị mèo, chuột vồ thì sáng nó lại chui ra thôi bạn à.

boxich90

Member
Hình của bạn bé quá,không xem được nhìn trông cũng được dấy,mình củng nuôi gà chọi nhưng mình thấy hình như con này bị lai thì phải

bác ơi! con gà này bác mua ở đâu vậy,bạn cho mình hỏi là ở 2 chân của em này phía gần dưới bàn có 3 hàng vảy phải không, mình thấy hình như là đúng như vậy, nếu mà đúng là vậy thì hay đó bạn ạ,có đòn độc đó.chúc mừng bác nhé

hot_dog90

Member
oài nhìn quả chân là kết ngay.chân này ra đòn độc lắm đấy,móng dài......các cái vẩy nhìn không rõ lắm...mới lại bé quá...cần cổ cũng được.bạn thử cho ngón tay út vào dưới phao câu có cái rãnh ý xem khí có khít không.công nhận quả chân đẹp thật..

chicken

Member
vâng ạ! vừa tìm thấy nó trên nóc nhà hàng xóm sáng nay, đi cả đêm may mà ko bị mèo, chuốt thịt. Còn này đúng là có 3 hàng vảy rồi ạ, em được ông anh trên sơn tây cho, ai có lên qua trại số 6 ( hình như thế) thì bố mẹ nó là 1 trong những con ở đấy ạ, em ko biết có đánh độ ko nhưng mấy ông cải tạo trên đó chăm gà kinh phết. . .hehe

chicken

Member
mấy anh trên aqua nói Con này sau này lớn lên sẽ là mã Ô mơ - Chân Rết lột, mồng trích, người dài...để 1,5 - 2 tháng nữa là có thể nhận xét được về vẩy chân rõ ràng, nhưng mà em chẳng hiểu gì cả ạ. . . hìhì

Huang

Member
Nếu gà của bạn có dòng tốt thì có thể yên tâm, chứ bỗ mẹ xấu thì dù có vẩy đẹp cũng khó mà sau này đá hay, bạn tham khảo về vảy của gà chọi trên các diễn đàn để biết con của mình thôi, chúc gà bạn mau lớn

trangphuong

Active Member
mấy anh trên aqua nói Con này sau này lớn lên sẽ là mã Ô mơ - Chân Rết lột, mồng trích, người dài...để 1,5 - 2 tháng nữa là có thể nhận xét được về vẩy chân rõ ràng, nhưng mà em chẳng hiểu gì cả ạ. . . hìhì
Chuẩn rồi đấy anh bạn,gà bạn đứng đòn cân => đá thấp,đá chui luồn vỉa lách thì rất tốt,đá hầu kiềng cũng hay,cái quan trọng tông nhà ai thôi,anh bạn cho anh ấy tên là gì?VD sơn tây có Khang nuôi gấu,có dòng nhà Trường chó nữa,mà dòng nhà anh Trường chó thì khỏi bàn chọi hay gan bền,dòng nhà anh Khang thì đá hay nhưng thiếu nước khuya hồ,mình cũng nuôi gà chọi cũng biết chút chút...
Em ô mơ này sau 7-8 tháng nữa mới biết được đá đấm có được không,bây giờ nuôi chơi thôi bạn tháng 6-7 tính.Thân.

duc_NA

Member
gà nhỏ quá bạn ơi.chưa xem được nhưng dù sao cũng chúc bạn có một chiến kê

MinhVL

Member
Chuẩn rồi đấy anh bạn,gà bạn đứng đòn cân => đá thấp,đá chui luồn vỉa lách thì rất tốt,đá hầu kiềng cũng hay,cái quan trọng tông nhà ai thôi,anh bạn cho anh ấy tên là gì?VD sơn tây có Khang nuôi gấu,có dòng nhà Trường chó nữa,mà dòng nhà anh Trường chó thì khỏi bàn chọi hay gan bền,dòng nhà anh Khang thì đá hay nhưng thiếu nước khuya hồ,mình cũng nuôi gà chọi cũng biết chút chút...
Em ô mơ này sau 7-8 tháng nữa mới biết được đá đấm có được không,bây giờ nuôi chơi thôi bạn tháng 6-7 tính.Thân.
Anh Phương hay thật đấy, đa mang quá, thú chơi gì cũng sành vậy. E không nhầm thì sở trường của bác là Cá thì phải, năm trước còn chơi cá nên thấy bác online trên diễn đàn cá cảnh suốt. Bác có nuôi Chim không đó?

chicken

Member
Em cảm ơn anh nhiều nhé, nhưng em thịt nó từ hôm noel rồi ạ. . .hìhìhì

trangphuong

Active Member
Anh Phương hay thật đấy, đa mang quá, thú chơi gì cũng sành vậy. E không nhầm thì sở trường của bác là Cá thì phải, năm trước còn chơi cá nên thấy bác online trên diễn đàn cá cảnh suốt. Bác có nuôi Chim không đó?
Chim cũng chơi chút chút,nhưng giờ bận bựu với em Lab thành ra..:D... cá la hán vẫn chơi,em cũng nuôi nhiều gà chọi phết đấy thây,mà Minh ơi em lab bảo lằm là lằm,bảo ngồi là ngồi rồi ok thật,sin lỗi củ topic spam chút...:D