• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Frenchies Chicago

mhoangthach

Member
Trước tiên là chúc mọi người 1 năm mới vui vẻ, phát tài, sức khỏe dồi dào. Hôm nay trong khi mọi người ăn tết thì mình lại đi họp mặt hội French Bulldog tại Chicago. Và theo yêu cầu của a Nghĩa thì bây giờ mình post hình lên cho mọi người xem cho vui. Trong này có đến 47 con Frenchies nên rất khó là chụp hình, vì sao thì chắc các bạn cũng hiểu....#-o#-o

King of bulls

Vietpet sponsor
Cái này offline hàng tháng hả em ? Ước gì VN có số lượng thành viên như vậy ta:)):)):))...

Bên Mĩ có đón giao thừa không em ?

Thân chào,

King of bulls

Vietpet sponsor
Cái này offline hàng tháng hả em ? Ước gì VN có số lượng thành viên như vậy ta:)):)):))...

Thân chào,

mhoangthach

Member

Thân chào,
nó đến 707 thành viên lận anh. Ko biết nó đi đông đủ thì nó thành cái gì nữa....:-??... mà càng nhìn lại càng thấy con Simon nhà em nó ốm quá...vừa lên 1 kg mà vẫn ko bằng mấy thằng mập kia....>:/

King of bulls

Vietpet sponsor
nó đến 707 thành viên lận anh. Ko biết nó đi đông đủ thì nó thành cái gì nữa....:-??... mà càng nhìn lại càng thấy con Simon nhà em nó ốm quá...vừa lên 1 kg mà vẫn ko bằng mấy thằng mập kia....>:/
Tụi Mĩ này làm gì chơi gì cũng rất hoành tráng nhỉ:D:D:D:D bơm thêm thịt cho em nó nữa em ơi, sẽ tăng mập thôi:D

Thân chào,

mhoangthach

Member
Tụi Mĩ này làm gì chơi gì cũng rất hoành tráng nhỉ:D:D:D:D bơm thêm thịt cho em nó nữa em ơi, sẽ tăng mập thôi:D

Thân chào,
em cho nó ăn mà nó ngán ko thèm ăn luôn ấy....:-??..nhồi như nhồi vịt mà lâu mập quá....bh cái ức mới có tí thịt thừa ra thôi a àh...=((

mhoangthach

Member
Bên Mĩ em có nghiên cứu blue frenchie không ?

Thân chào,
cái này em thấy cũng lạ lắm....ko hiểu tại sao Blue Frenchie lại có thẻ có AKC được. Tại vì em đọc trên AKC nó bảo là ko có màu nào ngoài những màu.......như a đã biết mà. Cái này em thấy 1 số breeder bán với giá rất cao. Nhưng mà ko tin tưởng cho lắm.

King of bulls

Vietpet sponsor
cái này em thấy cũng lạ lắm....ko hiểu tại sao Blue Frenchie lại có thẻ có AKC được. Tại vì em đọc trên AKC nó bảo là ko có màu nào ngoài những màu.......như a đã biết mà. Cái này em thấy 1 số breeder bán với giá rất cao. Nhưng mà ko tin tưởng cho lắm.
Anh có hỏi vài người chơi bên Mĩ, Blue frenchie vẫn được AKC công nhận, nhưng không được vào ring. Thôi tốt nhất anh em mình cứ chơi truyền thống. Lịch sử French bulldog đã vài trăm năm nay rồi. Nên theo chuẩn đó mà chơi. Mấy cái kia cũng chỉ là thời trang, một mai kia hết thịnh là chóng tàn, vì thật chất blue frenchie chứa nhiều mầm bệnh, do phối trùng huyết và lai tạp và nguồn gen hoàn toàn không ổn định, nên tỉ lệ ra con đẹp là rất ít.

Thân chào,

mhoangthach

Member
Anh có hỏi vài người chơi bên Mĩ, Blue frenchie vẫn được AKC công nhận, nhưng không được vào ring. Thôi tốt nhất anh em mình cứ chơi truyền thống. Lịch sử French bulldog đã vài trăm năm nay rồi. Nên theo chuẩn đó mà chơi. Mấy cái kia cũng chỉ là thời trang, một mai kia hết thịnh là chóng tàn, vì thật chất blue frenchie chứa nhiều mầm bệnh, do phối trùng huyết và lai tạp và nguồn gen hoàn toàn không ổn định, nên tỉ lệ ra con đẹp là rất ít.

Thân chào,
Thảo nào em cứ thấy bọn nó rao AKC Blue Frenchie. Cứ tưởng bọn này lừa đảo....:-?? Mà em cũng thấy thế, tốt nhất là cứ theo đúng tiêu chuẩn cho chắc chắn. Lai tạp nhiều mệt lắm chứ chả được lợi gì. Đẹp thì nhìn nó chẳng đẹp tí nào. Mai mốt em phải làm 1 con Show Quality cho nó đẹp. Càng dính vào bọn này càng ko bh thoát ra được. Chó nhà a đã đẻ chưa vậy?

King of bulls

Vietpet sponsor
Thảo nào em cứ thấy bọn nó rao AKC Blue Frenchie. Cứ tưởng bọn này lừa đảo....:-?? Mà em cũng thấy thế, tốt nhất là cứ theo đúng tiêu chuẩn cho chắc chắn. Lai tạp nhiều mệt lắm chứ chả được lợi gì. Đẹp thì nhìn nó chẳng đẹp tí nào. Mai mốt em phải làm 1 con Show Quality cho nó đẹp. Càng dính vào bọn này càng ko bh thoát ra được. Chó nhà a đã đẻ chưa vậy?
Đúng vậy em, nó cuốn hút mình qua cái vẽ ngoài của nó, nuôi rồi thì thích cái tính nó. Và cái kích thích mình nhân giống nó là dog show. Ở Mĩ nhiều show, ra show thích luôn. VN thì năm có 3 show nhưng chung 2 ngày. Nên hạn chế kích thích lắm hehhe....

Thân chào,