• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

FRENCH BULLDOG - bull pháp HN - clb bull pháp

Nay mình mạo muội đặt toppic này về dòng chó bull pháp và phát động phong trào anh em thích bull pháp tại HN
hiện trong nhóm mình có vài ba anh em ở HN và hải phòng đang nuôi bull pháp thuần chủng
có mong muốn chia xẻ kinh nghiệm nuôi bull nói chung và bull pháp nói riêng khu vực phía bắc hà nội hải phòng quảng ninh thái bình ... cho những ai có cùng sở thích
đề nghị của mình là
anh em post tên địa chỉ SDT của mình lên toppic
theo dõi thường xuyên và up bài về hiểu biết của mình trên toppic về dòng bull nói chung và bull pháp nói riêng!
nhận thấy anh em nào có đam mê dòng bull pháp nếu có hậu duệ mình sẽ xem xét có thể cho tặng để cùng nuôi cùng phát triển phong trào.
Mình xin cung cấp thông tin của mình
HOANG PHAN ANH
86 Thụy khuê tây hồ hà nội
Phone : 097 9999 888 hoặc 0916536938
hiện có 3 con 2 cái 1 Đực và 1 bầy bull pháp đầu tay
bao gồm harley - đực 1,5 tuổi
benly - cái 15 tháng
diago và bầy con mới 4 chú 3 đực 1 cái
hình ảnh

HARLEY - Đực

Phan anh & Harley

bầy con
con đầu đàn

cả bầy

hy vọng anh em cộng đồng vietpet ủng hộ toppic

Prince9x

Member
Ủng hộ chú nè ^^ Nhìn đáng iêu quá ^^ Cháu đang ôn thi ĐH nên chưa có điều kiện nuôi ^^
Cháu cũng mê Bulldog lắm ạ ^^<:p
Chúc topic đông khách

xin cám ơn ban rất nhiều
nếu bạn ở HN
và yêu thích bull pháp
thì khi nào nhóm offline sẽ thông báo mời bạn đến chơi

upppppp
chán nhỉ vietpet chả ai ủng hộ dòng bull pháp cả
chắc có lẽ Hà Nội nói rieng và VN nói chung chỉ mình thích thôi hay sao ấy nhỉ??
chán thế!! có mem nào ghé qua cứ chém cho 1 câu cho topic nó lên đầu nhé
khổ thân cả làng có mỗi mình em có sở thích mặt lợn
nhưng nó đáng yêu thật đấy lai thông minh nữa chứ

Trời ạ sao mà vietpet ghét bull pháp thế
cả tháng trời không ai thèm thăm hỏi topic
có lẽ em khong có duyen với vietpet
hay qua chơi diễn đàn khác may ra có người chơi cùng
chẳng hạn vietdog.com còn có người chém
vietpet chả thấy ai chém cả

lesfolies

Member
Mấy e này nhìn thích nhỉ. Hôm nay mình gặp 1 con French Bull đang chửa ghê gớm lắm, duổi con Boxer 6 tháng nhà mình chạy mất dép, mà nó toàn đòi trèo lên đầu con khác :))

niendo

em chao anh

mấy cun bull pháp nhà anh đẹp quá nếu được anh để rẻ cho em một cún được hok em đang đi học nên tài chình òn han hẹp nhưng em sẽ chăm soc tốt và yêu thương cún. em ở hà nội , em cảm ơn

trind

Nhìn mấy cun bull pháp nhà anh đáng yêu quá. .................................

gui DUC CONGTU

<:p do bac tuan anh biet em la ai;;)
chịu thôi làm sao biết duoc Đức congtu pac tuan anh yeu thich nong dan va thich chăn nuôi trồng trọt
mà Đức công tử là QUý danh của chú nào đấy
thích bullphap thì lúc nào anh về HN ghé nhà anh xem oke?

Cá trê

Member
Trước tết vợ cháu có gọi hỏi chú ạ (số 7770), nhà cháu đang nuôi 1 bé chihuahua thôi, năm nay dự định sẽ nuôi tiếp 1 em bull pháp nữa vì vợ chồng cháu thích giống này từ lâu :). Khi nào có đàn mới, chú cứ thông báo trên topic nhé, chúng cháu cố gắng sẽ bắt 1 bé về làm thành viên mới trong nhà :) Hii

King of bulls

Vietpet sponsor
Hình không thấy được bạn ơi. Bạn ở đâu vậy ? có dịp giao lưu. Mình thích dòng này lắm.
Rất mong được giao lưu với bạn.

Thân chào,

King of bulls

Vietpet sponsor
Sinh giới thiệu tới ACE.

Tên chó : Phil Ch Frustyle Karat Gem ( RUS ) ở nhà gọi Kir !
Địa chỉ : Thành Phố Hồ Chí Minh.
Số tuổi : 2,5 tuổi.
Ghi chú : Vô địch Phillipin  
Đtdd: 0907 207 441. Mr. Nghĩa

King of bulls

Vietpet sponsor
Male : Luther

Female : Lyrisc

Female: Jelly

Xin giao lưu và học hỏi các anh chi em cùng đam mê khắp cả nước.
Thân chào,

Mình ở HN
rất thích Bullphap nếu có dịp ra HN thì cho Kirr ra giao lưu cùng anh em ngoài này
hiện nay HN cũng khá nhiều bullphap về từ nhiều nguồn khác nhau nhung có mặt trên diễn đàn đếm sơ sơ cũng khoảng 10 em cả girl và boy nhưng đực hình như nhiều hơn
anh em chủ yếu nuôi để chơi ít ai định nhân giống nên hình như không có cái mấy
hiện có 2 em cái đang cần đực nhưng mà HN hiện không có đực
Đực của mình thì chưa đủ tuổi
rất mong giao lưu cùng mọi người

King of bulls

Vietpet sponsor
Mình ở HN
rất thích Bullphap nếu có dịp ra HN thì cho Kirr ra giao lưu cùng anh em ngoài này
hiện nay HN cũng khá nhiều bullphap về từ nhiều nguồn khác nhau nhung có mặt trên diễn đàn đếm sơ sơ cũng khoảng 10 em cả girl và boy nhưng đực hình như nhiều hơn
Bác là người lập topic này, hẳn bác rất đam mê và muốn phát triển dòng này tại VN. Vậy bác thành lập club F.B VN luôn, anh em cùng chung đam mê, chia sẽ thông tin, trao đổi và học hỏi lẩn nhau. Nếu chúng ta không làm gì ,thì bất cứ dòng nào cũng mau chóng chán dẫn tới lụi tàn. Và chúng ta đừng để điều đó xảy ra. F.B là dòng mới tại VN cần phải cố gắng thật nhiều hơn những dòng đã lâu năm như Gsd, rot,E.B ! Bởi vậy hi vọng anh em cùng đam mê chúng ta xây dựng hình ảnh F.B thật tốt đẹp đến với mọi người.

Bác phát động phong trào đi, chắc nhiều anh em ủng hộ lắm đó.

Thân chào,

Mình ở HN
Anh ơi ! e đang ở HN, e đang muốn mua 1 e bullphap nhưng không biết ở đâu. khi nào cho nhà a phối cho e đặt luôn nhé.
sdt cua e 0977262305. e cảm ơn a !

Thông tin thêm về giống chó BULL PHAP - France Bulldog

Tên gọi Bulldog Pháp

Mô tả
Đây là một loại chó Bulldog có kích thước nhỏ, nhưng rất cường tráng, cứng cáp. Chúng có đôi tai to, thẳng đứng rất giống với tai dơi. Mõm phẳng, hàm rất khoẻ, mũi tẹt và hếch. Đầu hơi bẹt và nhỏ hơn so với chó Bulldog Anh. Trán tròn. Đối với chó Bulldog Pháp, chiều cao không quan trọng so với sự cân đối của cơ thể. Cơ thể của loài chó này được coi là cân đối nếu chiều cao tính đến vai gần tương đương với chiều dài từ vai đến hết mông. Chó chuẩn có hình dáng giống quả lê, phần vai rông hơn phần hông. Bộ lông ngắn, mềm mại, dễ chải có mầu nâu, trắng, vện và trộn lẫn giữa chúng. Da chúng mềm mại, rất dễ chịu khi vuốt ve. Chúng có đôi mắt tròn lồi màu sẫm và hàm dưới hơi trề ra rất ngộ. Đuôi thẳng hoặc xoắn.

Tính cách
Loài chó Bulldog Pháp có tính cách rất dễ chịu và biết nghe lời. Rất thích chơi đùa và rất có tình cảm. Dịu dàng và rất vui nhộn, nó sẽ là một nhân vật rất thích gây cười cho mọi người xung quanh. Thông minh và dễ huấn luyện. Tò mò hiếu động nhưng cũng cảnh giác và lanh lợi. Dễ hoà đồng với mọi người và các súc vật nuôi khác, nhưng thường gắn bó rất trung thành với 1 người. Có thể chơi đùa hoà bình với các loài chó khác. Đôi khi một vài con đực có thể hơi hung dữ, nhưng không phải là phổ biến. Giống chó này rất cần đến sự quan tâm của chủ. Chúng tương đối bướng bỉnh, nhưng vẫn có thể huấn luyện được khi người chủ tỏ ra kiên nhẫn. Để việc huấn luyện được thành công, chú ý không được đánh đập hay quát mắng. Loại chó này rất sạch sẽ, yêu thích bầu bạn, rất nhiệt huyết và đôi khi khá nhắng nhít. Tuy vậy chúng không sủa lung tung và gây ồn ào. Rất thân thiện vớí trẻ con. Là một thợ săn chuột rất tích cực và hiệu quả.

Chiều cao, cân nặng
Cao: 12 inches (30cm.)
Về cân nặng có 2 loại Bulldog Pháp: 19-22 pounds (9-10kg.) và từ 22-28 pounds (10-13kg.).

Các bệnh có thể gặp
Dễ có các bệnh liên quan đến mắt và đường hô hấp. Nếu chó quá nặng dễ gặp vấn đề trong hô hấp vì bụng quá to. Nó có thể thở khò khè, ngáy và bị trướng bụng. Giống chó này không biết bơi do thể trạng cấu tạo của nó. Vì vậy cần trông chừng nếu nhà bạn có bể bơi. Những người chủ nhân tương lai của chúng cần phải xác định rằng đây là loại chó cần có sự chăm sóc chu đáo, vì vậy sẽ phải dự trù một khoản tiền cho các bác sỹ thú y.

Điều kiện sống
Rất nhạy cảm với nhiệt độ quá nóng hoặc quá lạnh. Nhiệt độ cao có thể làm cho chúng nhức đầu. Thích hợp hơn với nhiệt độ mát mẻ. Thích hợp với điều kiện sống trong các căn hộ. Có thể dễ dàng thích nghi với điều kiện trong nhà mà không cần đến sân vườn.

Hoạt động
Không nên cho chúng chạy nhảy nhiều trong thời tiết nóng bức. Rất thích chạy nhảy và chơi đùa hàng giờ liền nếu bạn cho phép.

Sống lâu Khoảng 10-12 năm.

Chăm sóc cho bộ lông
Đòi hỏi rất ít cho việc chăm sóc bộ lông. Chỉ cần chải lông đều đặn là đủ. Là giống có mức độ rụng lông ở mức trung bình.

Nguồn gốc
Chó Bulldog Pháp có nguồn gốc xuất sứ từ nước Anh như là một phiên bản thu nhỏ của giống Bulldog Anh. Vào năm 1860, các nhà nuôi chó người Pháp nhập khẩu một số chó giống này từ Anh và lai chúng với giống Terriers Pháp. Những người yêu thích chó ở Pháp rất thích thú với loại chó mới này và đặt tên cho chúng là chó Bulldog Pháp. Khi giống chó này rốt cục được trưng bày tại triển lãm chó của Anh thì đã gây nên một cuộc tranh luận trong dư luận Anh vì cái tên của nó. Người Anh cho rằng Bulldog là cái tên có nguồn gốc từ nước Anh và là biểu tượng của nền văn hoá Anh.

Group Mastiff, AKC Non-Sporting

TV biên dịch từ www.dogbreedinfo.com

Bulldog Pháp màu đen

Bulldog Pháp chuẩn

http://www.dogbreedinfo.com/images12/FrenchBulldogsDSCN0936copy.JPG
Lông trắng đen

Đầu gấu

harlay VIETNAM

Thi đấu?

CLB bullphap
http://vietdog.com/forum/index.php/topic,16726834.0.html
http://vietdog.com/forum/index.php/topic,16726834.0.html
Thân mật

c_ronaldo

em có 1 con đang đến thời kỳ cần giao phối mà ko tìm đc đối tác,bác nào có con cái thì cho 2 cháu giao lưu nha :D=))

call : 01688909999

chính xác là thời điểm này có 2 con chủ đã gọi cho mình nhưng còn có liên lac duoc 1 chủ ở Hà Đông thôi
còn 1 chị nữa thì nhầm nên chưa goi cho ban
phong trào bull pháp đang thời kì nhen nhóm rùi
anh em chung tay vào cùng dựng hội đi nào
ngày nghỉ cuối tuần tụ tập cho vui.

đã có nhiều bull pháp hàng khủng duoc nhap ve VN

hiện có nhiều bull pháp hàng khủng duoc nhap về VN theo nhiều con đường
nhập khẩu chính ngạch
mang xách tay về VN
nhưng đã và đang làm cho cộng đồng bull pháp tại HN và HCM càng thêm đông vui và phát triển
thiết nghĩ theo chiều hướng này chả mấy mà có bull pháp made in vietnam chất lượng cao
ví như bé này chuẩn không cần chỉnh