• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Fox!! Thành Viên Nhà Mình.... :)

mr.tuan93

Member
Bé Nhà mình tên là " Fox " về nhà mình ngày 05/10/09 đến nay cũng được 10 tháng tuổi rồi :). Bé là Fox Hươu... trông có vẻ hơi gầy :-ss có lẽ là ăn uống chưa đủ chất :( mọi người xem đánh giá hộ mình nhé :) thank's mọi người...

mr.tuan93

Member
^^! uh trông to nhưng nhẹ lắm, xích mạ vàng thôi, cái này mà bằng vàng thì chó nhà anh thành chó hút trộm mất, chó đi đến đâu trộm theo đến đấy :)) bình thường thế này tỉ lệ bị trộm bắt đã cao đeo thêm cái xich vàng thì không biết thế nào.... =))

ngoclap68

Member
chó này đeo vòng vàng của Ý nhìn thế kia cũng phải 1 cây hoặc 2-3 cây ấy chứ
thảo nào nó ốm thế kia không nhơn được

futurai9x

Member
Chúc mừng bác có 1 em fox hươu đẹp tuy chưa chuẩn về bên ngoài chắc do cách chăm sóc.
Chó fox ưa hoạt động nên nếu có thời gian rảnh bác nên cho em nó chạy bộ cùng chủ tầm 1km hoặc 2 tùy tình trạng sức khỏe để lấy thể chất cho em nó.
Bồi dưỡng thêm 1 quả trứng vịt lộn để lông ôm sát và có độ bóng mượt.Khẩu phần ăn tùy theo phân của em ý mà điều chỉnh.1 Tuần ăn 1 đến 2 quả trứng là lông đẹp như vừa đi spa về luôn:D.
Mỗi ngày bác ra quán phở mua cái xương bay hoặc xương xườn của con bò đã ninh lấy nc họ đổ đi(nhiều quán cho không) về cho em nó gặm.Vừa tăng canxi vừa cho em nó bớt ngứa răng mà cắn đò đạc trong nhà.