• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Fifi .... thiên thần nhỏ ....

audy224

Member
Để tiện cho việc lăng xê sau này của hot boy fifi , hôm nay e xin phép được vào giới thiệu mọi người .
Thằng cu nhà em tên là fifi mới được 6 tuần tuổi thôi nhưng đã mang trong mình 1 khát khao to lớn muốn trở thành hot boy. Để có được 1 thân hình vạng vỡ , fifi rất thăm ăn và ngủ thì cũng như lợn vậy. Bé có thể ngủ mọi nơi , mọi lúc và mọi tư thế... Ai bế cũng ngủ , đang ăn cũng ngủ mà đang chơi thì cũng ngủ giật tại chỗ luôn . Sở thích của bạn í là ăn hoa quả , nhất là cà chua và nho , nhãn...Có lẽ là vì muốn chăm sóc cho làn da để thực hiện ước mơ của đời mình đây mà:x
Up 1 vài ảnh cho để mọi người xem ... hi, chỉ co thể chụp khi fifi ngủ vì bé nghịch quá .Mong mọi người thông cảm

zZĩnz

Member
yêu yêu thế này ai mà chịu đc Biết ăn hoa quả ăn rau là tốt tăng cường sức khỏe đừng ăn thịt cá nhiều nó lại béo ú lên đây ( nói thế thôi chư tớ vẫn thích ú hơn là gầy nhom kekee)

audy224

Member
yêu yêu thế này ai mà chịu đc Biết ăn hoa quả ăn rau là tốt tăng cường sức khỏe đừng ăn thịt cá nhiều nó lại béo ú lên đây ( nói thế thôi chư tớ vẫn thích ú hơn là gầy nhom kekee)
Thịt, cá, váng sữa, phô mai bé đều ăn hết bạn ạ... Trộm vía cứ ăn như lợn ngủ như trâu thế này thì hot boy fifi chẳng thấy đâu lại thấy thành su mô fifi í =))...........

zZĩnz

Member
Thịt, cá, váng sữa, phô mai bé đều ăn hết bạn ạ... Trộm vía cứ ăn như lợn ngủ như trâu thế này thì hot boy fifi chẳng thấy đâu lại thấy thành su mô fifi í =))...........
càng tròn càng xù càng béo càng phê hế hế hé;;);;);;);;)

audy224

Member
Fifi lên hàng mã mua mặt nạ cả đèn ông sao đấy . Chúc cả nhà buổi tối vui vẻ .... Dẫn thú cưng đi chơi đón trung thu thui nào ............

zZĩnz

Member
Fifi lên hàng mã mua mặt nạ cả đèn ông sao đấy . Chúc cả nhà buổi tối vui vẻ .... Dẫn thú cưng đi chơi đón trung thu thui nào ............
đưa em ấy lên đấy có mà bị đè bẹp cho chết cứng ngắc à >>,

tintin252006

Ôi em này tên giống Fifi nhà mình nè :x, nhưng girl nhà mình được 5 tháng rưỡi rồi:D, xinh lắm, hồn nhiên như vịt ấy, nhưng mà đanh đá thì... không phải bàn luôn :(. Khoản ăn khỏe thì chắc là tương đương Fifi nhà bạn, cơm, rau, thịt cá, cháo, phở ... gì e ấy cũng ăn:)), ăn liền một lúc 2 quả trứng vịt lộn =)).
Đây là ảnh em nó lúc bằng tuổi Fifi nhà bạn bây giờ nè:

hatran

Member
trời ơi cậu nhãi nhìn yêu quá nhưng mà cái đầu to hơn cái đít phải ko ạ :)). Yêu quá đi

audy224

Member
hì, may quá ko bị ép nhiều lắm c ak . Lên đấy mọi người cũng thích thằng cu này nên cũng nhẹ nhàng tiện vuốt ve bé tí ....... Hôm qua đi fifi mua được cả đèn ***g và mũ tí hon đấy :)) .....

audy224

Member
@tintin252006: nhìn fifi nhà bạn cũng yêu ghê, fifi nhà mình cũng ghê gớm lắm toàn bắt nạt chủ thui . Bây giờ đang là thời điểm ngứa răng nên cứ chủ mà cắn í :((. Bạn post ảnh bh của fifi nhà bạn lên đi .
@hatran : =)) chuẩn đây ạ. Mong là đầu to nhưng óc to hơn quả nho... sau này chắc thành hot boy mông teo đây ạ

zorba_meow

Active Member
mình vào topic mấy lần rồi mà vẫn không xem đc ảnh, ko biết tại sao, mấy topic khác vẫn load bình thường :(( muốn xem quá đi àh... mọi ng càng nói mình lại càng tò mò :-ss :((

audy224

Member
Hxhx, vậy ak , sao lại thế nhỉ :-ss .... bạn thử để 1 lúc rồi vào lại xem có được ko ...

zorba_meow

Active Member
mình để mấy ngày rồi bạn à :)) thật chứ ngày nào mình cũng vào cả :"> vì ko coi đc, nên vào thường xuyên để check thử có coi đc ko, cuối cùng vẫn không coi đc :-< quái lạ.. x-(

audy224

Member
hxhx vậy ak .....tình hình là rất tình hình ..... sao lại thế nhỉ :(( ! Ai biết gì về vấn đề này ko , giúp đi .... cho khi do fifi xấu zai quá nên bị cháy ảnh r =))

zorba_meow

Active Member
uầy :"> tình hình rất chi là tình hình, mình đã xem được thằng ku hotboy fifi nhà bạn rồi :"> ban đầu nghe tên cứ nghĩ là công chúa bạn ạ :"> ai ngờ lại là hoàng tử cơ chứ, bé nó đáng yêu tợn, nhìn là chỉ muốn bắt cóc về mà hun cho đã rồi trả lại =)) Chúc cháu nó ngày càng béo lăn quay như nhợn nhé :"> được thế ôm sẽ đã phết nhờ :x cơ mà nhìn cái chỗ nằm của cháu nó sao mà xịn thế, audy bảo cho mình biết với nhé ^^!

audy224

Member
hì thật ra đấy là cái giường đệm e mua cho thằng bé ở vương quốc vật nuôi_chỗ Trường Chinh đấy mà. Còn gấu bông là e mua thêm để cho fifi chơi và tiện cắn luôn. Thằng cu nó đang mọc răng nên là hành hạ chủ ghê lắm ạ )).........

zorba_meow

Active Member
tiếc quá, mình lại chẳng ở hn nên không biết cái chỗ ấy mặt mũi nó thế nào :( nhưng vào trang web chỗ ấy xem mấy cái nhà thì yêu phải biết 8-> muốn đặt mua nhưng lại oải mỗi phí ship :)) tiếc thật.
mà fifi nhà bạn nên mua mấy con chút chít về cho bé nó gặm, hay cái thảm cho mèo cào ở trên có gắn con chuột lò xo ý, con bé nhà mình thích chơi với cái đó lắm, còn thằng kia thì ko thèm chơi, chỉ thèm cắn cổ con nhỏ. Từ ngày có thêm em gái thì bé trai nhà mình đã không còn cắn mình nữa, vì mải cắn cổ em kia thể hiện uy quyền %-( bạn thử mua chút chít xem có giảm đc tí tẹo vết cắn nào trên người không ^^ gấu bông cắn không đã bằng chút chít cao su đàn hồi đâu :))

audy224

Member
hì thanhk bạn ! mình sẽ thử mua xem sao .....
Mà bạn ở đâu vậy, Sài Gòn à ! Mình thấy trong đấy cũng có rất nhiều shop cho pet yêu lắm , nhất là cái shop Mắt ba mí í .... Hôm trước ngó nghiêng wa web thấy cũng có nhiều đệm yêu lắm luôn.....