• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Fan của fox sóc (pomeranian): các bạn vào giới thiệu cún yêu của mình nào..!!!

zeros228

Cho minh hoi em nha minh cu bi ho ho khuc. kha.c nhu kieu khac. nho? y'. ma? cha ra cai j ca? la bi j nhi? thinh thoang e cung bi di i. nua~ . nhung k bi long? lam.chi hoi nat' thoi. k biet the nao. minh lo wa. k dam mag di bsy lih tih .bi nhe. ma cu' vat ra tiem thi chet,xo't lam . . .cac ban co ai biet. jup minh voi

SuperKim

Member
Ra mắt mọi người Bobby nhà em ạ

Mãi mới chụp đc vài kiểu vì em nó chạy kinh quá

SuperKim

Member
Ra mắt mọi người Bobby nhà em ạ

Mãi mới chụp đc vài kiểu vì em nó chạy kinh quá

Huong Chip

Giới thiệu thành viên Phóc sóc mới - em Yu yêu tinh nhà mình

Giới thiệu với cả nhà em Yu yêu tinh nhà mình..no về với mình tháng 01/2011, lúc ấy nó mới có 1,5 kg..chag hiểu minh mát tay thế nào mà trong 3 tháng em ý tăng 3kg..bi h nó 4,5 kg..hic..không biết tại sao lại to như vậy nữa..có ai giúp minh biết tại sao thì reply cho mình biết nhé..
cảm ơn cả nhà..

hi'hi..iu lắm cơ.

zeros228

hjx ban nao co kinh nghiem nuoi huong dan minh cach cham soc voi.chang la be' di i. nhung do long dai wa nen toan dinh' vao long. ban wa.tam mai cho be' sao dc. so no om. chang nhe cat trui long o day di a. ban nao co kinh nghiem jup mih voi .thank

phamhuyhoang

Active Member
hjx ban nao co kinh nghiem nuoi huong dan minh cach cham soc voi.chang la be' di i. nhung do long dai wa nen toan dinh' vao long. ban wa.tam mai cho be' sao dc. so no om. chang nhe cat trui long o day di a. ban nao co kinh nghiem jup mih voi .thank
trước tiên bạn nên tôn trọng nội quy diễn đàn không dùng ngôn ngữ chat .với chó lông dài thì bạn nên cắt bớt lông cho nó ở phía mông xung quanh hậu môn.khi đi ngoài có thể con cún của bạn bị giun sán ,hoặc thức ăn không được phù hợp dẫn đến phân lỏng dính lại khi đi vệ sinh.nói chung chăm tụi này như chăm con mọn mà bạn ^_^

smalbacba

Member
Mình mê Phốc sóc lắm nhưng không hiểu nhiều về nó nên chưa dám nuôi,có ai chỉ giúp mình với....mình rất cần biết những điều khó chịu cần lưu ý khi nuôi nó...

toydog

Member
Mình mê Phốc sóc lắm nhưng không hiểu nhiều về nó nên chưa dám nuôi,có ai chỉ giúp mình với....mình rất cần biết những điều khó chịu cần lưu ý khi nuôi nó...
Phốc sóc là loài lông dài , nuôi có cái thích là lông dài mình có thể cắt tỉa,tút theo ý của mình,nhất là cái bờm như sư tử ,
PS thay đổi diện mạo rất nhiều trong giai đoạn từ 4-9 tháng ,có con lúc nhỏ rất đẹp ,nhưng khi lớn thì xấu và ngược lại ,hiện giờ do nhiều người chạy theo lợi nhuận cho lai ps với chihuahua lông dài hoặc bắc kinh ,hoặc chó nhật, lúc nhỏ khó phân biệt ,bạn nên mua ở chỗ có chó cha mẹ rõ ràng,hoặc mua chó lớn đã rõ hình dáng ,thân.

nvthaomy

cho mình hỏi cách chăm sóc long cua pom để lông nó mượt và dài giống vầy nè mấy bạn

toydog

Member
cho mình hỏi cách chăm sóc long cua pom để lông nó mượt và dài giống vầy nè mấy bạn
chào bạn,
bé trong hình nick name là Mickey, 1 trong những poms nổi tiếng nhất thế giới,đồng thời là ông nội của bé poms mình mang về .
để có bộ lồng dày thế này ,thường phải nuôi trong máy lạnh , nhiệt độ càng thấp càng tốt ,cho ăn thức ăn nhiều protein + vitamin A,D,E . 1 phần quan trọng nữa là do di truyền đã có bộ lông khủng thế rồi .Nhiều người cứ nghĩ chỉ cần chăm sóc là có bộ lông khủng, nhưng phần lớn là do di truyền thôi

Vipz.14

Member
chào bạn,
bé trong hình nick name là Mickey, 1 trong những poms nổi tiếng nhất thế giới,đồng thời là ông nội của bé poms mình mang về .
để có bộ lồng dày thế này ,thường phải nuôi trong máy lạnh , nhiệt độ càng thấp càng tốt ,cho ăn thức ăn nhiều protein + vitamin A,D,E . 1 phần quan trọng nữa là do di truyền đã có bộ lông khủng thế rồi .Nhiều người cứ nghĩ chỉ cần chăm sóc là có bộ lông khủng, nhưng phần lớn là do di truyền thôi
Phốc sóc không chịu được máy lạnh đâu bạn à. Bật điều hòa cho ấm trong thời tiết lạnh thì được. Còn bật lạnh quá sẽ dẫn đến cảm cúm cho em nó đấy. Cứ nuôi môi trường bình thường là được rồi. Miễn là có quạt thì ngày nào em nó cũng hăng hái tự chạy ra hóng gió rồi. Hàng ngày chỉ cần chải lông cho em nó để lông không bị bết, mỗi lần thay lông là lông sẽ mượt và dài. Chăm tắm gội thường kì cho em nó là ok. Cần thì có thể mua thêm viên vitamin về uống là được. Ăn uống đều đặn lành mạnh và tránh để em nó trong môi trường ẩm quá, sinh ra nấm thì đến lúc đó lông sẽ rụng gần hết và khi mọc lại lông sẽ khó dài được như bình thường.

Cả 2 em này là của anh Cao Thái Sơn đều là cái hết, đang chờ kén giống đó ...Mình cần tuyển Giống bố là Pomeranian là thuần chủng, chứ Pom( Phốc sóc ) ở Việt Nam hay bị lai nhiều lắm.. Giống chuẩn là mặt ngắn, mũi ngắn, lông dài, chân to và lông dài gần chạm đất.. Cực kỳ mất công mới có thể bắt được em này ở trại bên Thái đó. Em Pom Pom này là dòng giống của gia đình đã đạt giải quốc tế đó..cho mọi người chiêm ngưỡng dòng dõi bố mẹ và các anh chị của nó...

Ở bên Thái có nhiều trại giống nhưng để tìm được những trại này cũng khá mất công, người chủ thì rất chảnh, Giá thường dao động từ 40.000-300.000 bath( tương đương 28.000.000 - 210.000.000/ 1 em cún)... Còn ở Việt Nam thấy có nơi bán 3-7 triệu / em thì chắc chắc hàng lởm bị lai nên các bạn cẩn thận...Nếu muốn mua gốc ở Vn cũng có bán nhiều nơi...Tuy nhiên, mặt đẹp hay có nòi giống hay không giá lại khác nhau?

toydog

Member
Phốc sóc không chịu được máy lạnh đâu bạn à. Bật điều hòa cho ấm trong thời tiết lạnh thì được. Còn bật lạnh quá sẽ dẫn đến cảm cúm cho em nó đấy. Cứ nuôi môi trường bình thường là được rồi. Miễn là có quạt thì ngày nào em nó cũng hăng hái tự chạy ra hóng gió rồi. Hàng ngày chỉ cần chải lông cho em nó để lông không bị bết, mỗi lần thay lông là lông sẽ mượt và dài. Chăm tắm gội thường kì cho em nó là ok. Cần thì có thể mua thêm viên vitamin về uống là được. Ăn uống đều đặn lành mạnh và tránh để em nó trong môi trường ẩm quá, sinh ra nấm thì đến lúc đó lông sẽ rụng gần hết và khi mọc lại lông sẽ khó dài được như bình thường.
hi bạn, phốc sóc xuất xứ từ xứ lạnh, nên càng lạnh càng thích và bộ lông sẽ kích thích phát triển để giữ ấm cơ thể , tuy nhiên ko phải cứ để trong phòng lạnh mãi được,cần cho em nó ra tắm nắng và vận động ,

senato

Vietpet sponsor
Phóc sóc không chịu được máy lạnh là không đúng bạn ah , phoc sóc nhà minh toan nuôi máy lạnh ( nhiệt độ 16 độ C - 18 độ C ) lông vẩn dầy và dài .... tuy nhiên vẩn cần phải tắm nắng và vận động thì chó mới khỏe mạnh được . Đúng như bạn toydog nói phần lớn cũng do di truyền về bộ lông nữa , chó nhà minh mới 5 tháng muh đã có bộ lông dày rồi ... mời bạn xem chuồng trại và các em Pom nhà mình ...
http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=68417

toydog

Member
Ở bên Thái có nhiều trại giống nhưng để tìm được những trại này cũng khá mất công, người chủ thì rất chảnh, Giá thường dao động từ 40.000-300.000 bath( tương đương 28.000.000 - 210.000.000/ 1 em cún)... Còn ở Việt Nam thấy có nơi bán 3-7 triệu / em thì chắc chắc hàng lởm bị lai nên các bạn cẩn thận...Nếu muốn mua gốc ở Vn cũng có bán nhiều nơi...Tuy nhiên, mặt đẹp hay có nòi giống hay không giá lại khác nhau?
đúng rùi bạn ,Phốc sóc là giống mắc nhất bên thái, mắc hơn cả bull dog, rott,beagle ..

nhưng rất khó phân biệt khi mua PS còn nhỏ, PS còn nhỏ thì thường rất đẹp và dễ đánh lừa người mua ko hiểu biết, khi nó lớn lên mới biết đẹp xấu thế nào,nếu ko có kinh nghiệm thì tốt nhất nên mua trại uy tín (giá cao nhưng bảo đảm)