• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Fan của fox sóc (pomeranian): các bạn vào giới thiệu cún yêu của mình nào..!!!

toydog

Member
wao bé mới của anh Toy dog đấy ạ! anh pm cho em biết tri tiết về bé này đi ạ! nhìn gớm quá
hihi,gớm thiệt em à,anh nhìn quen phốc sốc nên đỡ ớn,nhìn ko quen chắc chịu ko nổi :D

Nhóc Jun

sao tụi cún này nhìn kute cực kì thế nhỉ , mình kết bộ lông của tụi nó quá đi mất :X

toydog

Member
chào các bạn,hiện mình muốn phát triển đàn poms thuần chủng tại vietnam nhiều hơn nữa nên muốn kêu gọi sự hợp tác của các bạn yêu thích poms,vì hạn chế của giống này là giá quá cao và sinh nở ít nên trước mắt mình sẽ nhập về 1,2 con đực giống con của champions và 4 con poms cái khỏe mạnh cháu của champions.Mỗi người sẽ giữ 1 bé và đến kỳ thì sẽ cho phối. ước mơ sẽ đẩy đàn poms này lên 14 con sau 2 năm,các bạn thấy thế nào?

boojaejoong

Chào mọi người! Em là thành viên mới!

Đây là bé Hachi em mới đón về đc 4 ngày! Bé mới được 2 tháng rưỡi, rất nghịch ngợm!

boojaejoong

@Mr.Mo: Vâng! bé rất đanh đá và nghịch nữa! Nếu bị làm phiền khi đang chơi sẽ quay lại gừ ngay!! ^^

toydog

Member
chào ngày mới,gởi các bạn xem clip handler ps, 1 trong những yếu tố quyết định để win champion.từ handler có thể lạ lùng nhưng ở 1 số nước dog show phát triển,đây đc coi như một nghề,dạng như người training cho dog,một số breeder chuyên nghiệp thường thuê handler để đi thi,khi dắt chó show thì handler dắt,nếu đọat giải thì breeder lãnh giải vì breeder mới là chủ nhân con chó.bên cạnh đó danh tiếng của handler cũng tăng theo và giá thuê 1 handler chuyên nghiệp ko hề rẻ.
http://www.youtube.com/watch?v=AwRdLWCq_4Y

yeu cun

Member
trời ơi nhìn mấy em pom này chịu không nổi,toydog này muốn giết người mà ,post hoài mấy em pom nhìn muốn xỉu luôn

toydog

Member
trời ơi nhìn mấy em pom này chịu không nổi,toydog này muốn giết người mà ,post hoài mấy em pom nhìn muốn xỉu luôn
giờ muốn có mấy bé như vậy thật là khó,có lẽ do ngộ nhận,do 1 số nguyên nhân,1 số petshop có tiếng nhập poms xịn cũng đã ngưng nhập poms do làn sóng china,cũng chẳng ai thèm bỏ ra đống tiền để nhân giống loại cún đáng yêu nhưng đắt đỏ này.buồn thay.

ngoclap68

Member
Hi vọng trong thời gian không xa mình sẽ có đủ tiền nhập Pom thái về để nhân giống
anh toydog thì chuẩn bị nhập 2 bé về rồi mà:D

phốc sóc

Member
chào các bạn,hiện mình muốn phát triển đàn poms thuần chủng tại vietnam nhiều hơn nữa nên muốn kêu gọi sự hợp tác của các bạn yêu thích poms,vì hạn chế của giống này là giá quá cao và sinh nở ít nên trước mắt mình sẽ nhập về 1,2 con đực giống con của champions và 4 con poms cái khỏe mạnh cháu của champions.Mỗi người sẽ giữ 1 bé và đến kỳ thì sẽ cho phối. ước mơ sẽ đẩy đàn poms này lên 14 con sau 2 năm,các bạn thấy thế nào?
Mình rất ủng hộ ý tưởng của bạn. Nhưng cho mình hỏi giá của mấy em bạn nêu trên khoảng bao nhiêu vậy bạn?

ngoclap68

Member
Mình rất ủng hộ ý tưởng của bạn. Nhưng cho mình hỏi giá của mấy em bạn nêu trên khoảng bao nhiêu vậy bạn?
Hơn 1000$ 1 con bạn ạ!
mình đã ưng 1 bé đực 1500$
anh toydog bắt 2 bé puppies 2000$ nhưng bây giờ anh ấy không bắt nữa vì chưa có time chăm sóc
hi vọng sau này mình sẽ nhân giống được dòng Pom của thái này

Ms Linh

Member
chết vì mấy em Pom Thái này mất!! Sau này lấy chồng sẽ quyết tâm nhập 1 em Pom Thái màu đen về nuôi!! Ko thể chịu đc!! Sao nhìn chúng nó cứ như chó giả thế ko biết!! :( Nhìn chó nhà mình thì giống chó thật quá!! :blusshing: :love struck:

toydog

Member
chết vì mấy em Pom Thái này mất!! Sau này lấy chồng sẽ quyết tâm nhập 1 em Pom Thái màu đen về nuôi!! Ko thể chịu đc!! Sao nhìn chúng nó cứ như chó giả thế ko biết!! :( Nhìn chó nhà mình thì giống chó thật quá!! :blusshing: :love struck:
đúng là không thể chịu được khi nhìn chúng, tim ngừng đập,tay chân run rẩy. hic..
gởi Linh hình búp bê poms, nhìn cứ như thật ấy

Ms Linh

Member
Toydog có đi Thái cho Linh gửi nhờ mua em Pom búp bê này nhé!! :X Nó đẹp quá!! Nhìn giống thật khủng khiếp ý!! :((