• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Fan của fox sóc (pomeranian): các bạn vào giới thiệu cún yêu của mình nào..!!!

Ms Linh

Member
em thì chưa có chó nhưng chị em ở US thì đã mua nhưng chưa biết gửi về đây bằng cách nào ạ??nhưng em thấy lạ lắm ạ!!con chó bên chị em mua 7 tuần tuổi nhưng lông đã rất xù,đuôi ngắn và tai nó cụp chứ ko dài như các fox nhà các bávc ạ!!hay đây ko phải chó fox soc??em lo lắm!!à bác nào rỗi qua đây em có mấy câu ghỏi muốn hỏi các anh chị em //forum.vietpet.com/showthread.php?t=43709
còn đây là cu nó!!
[\QUOTE]
Bé này phải cho tắm nắng sớm hay uống thêm canxi vào cho tai dựng lên!! :D Mà fox sóc ko ai cắt tai bao h đâu

Ms Linh

Member
em thì chưa có chó nhưng chị em ở US thì đã mua nhưng chưa biết gửi về đây bằng cách nào ạ??nhưng em thấy lạ lắm ạ!!con chó bên chị em mua 7 tuần tuổi nhưng lông đã rất xù,đuôi ngắn và tai nó cụp chứ ko dài như các fox nhà các bávc ạ!!hay đây ko phải chó fox soc??em lo lắm!!à bác nào rỗi qua đây em có mấy câu ghỏi muốn hỏi các anh chị em //forum.vietpet.com/showthread.php?t=43709
còn đây là cu nó!!

Bé này phải cho phơi nắng sớm hay uống thêm canxi vào đi!! Tai bé sẽ dựng ngay thôi
Mà fox sóc ko ai cắt tai bao h đâu!! :D

emily_vn

Member
còn đây là cu nó!!

Bó tay thằng em, dám đem chó của anh lên khoe là chó của chị em...Liều thật
Con này ko phải pomeranian thuần 100%, chỉ có 3/4 Pomeranian. Mẹ nó là fox lai pomeranian. Nói cách khác, chỉ có bố nó và ông ngoại là pomeranian. Lông nó ngắn hơn và mặt tròn hơn so với chó thuần 100%. Nhưng mà mình thấy thế đẹp hơn.
MOD ơi, sao nick chú em nó bị khóa thế kia? Mới tham gia mà?

kute0_d3

Member
nhìn nó lớn quá nhưng hơi còi còi anh ạ, anh cho nó chạy được thì tốt quá, sau này chân nó đpej lắm đấy.nhượng lại em mỡ cho anh chị em cảm thấy rất vui, nó tìm được một người chủ rất tốt

DuYcOi

Member
nhìn nó lớn quá nhưng hơi còi còi anh ạ, anh cho nó chạy được thì tốt quá, sau này chân nó đpej lắm đấy.nhượng lại em mỡ cho anh chị em cảm thấy rất vui, nó tìm được một người chủ rất tốt
Uh em nó ko được nục nạc đẫy đà như khi ở với em, nhưng người săn chắc hơn em ah. Cứ Tối đến, đến giờ đi chơi nó lại nhẩy tót lên xe ngồi chờ đi chơi rồi :D

kute0_d3

Member
hêhheheh như thế thì tốt quá rồi, đúng là chủ nào tớ nấy, em chì lười vận động nên nó cứ ú ú ra lười như em bjo sang chủ mới thịt mỡ chuyển hết thành cơ rùi:D

lovelyboy1712

Bó tay thằng em, dám đem chó của anh lên khoe là chó của chị em...Liều thật
Con này ko phải pomeranian thuần 100%, chỉ có 3/4 Pomeranian. Mẹ nó là fox lai pomeranian. Nói cách khác, chỉ có bố nó và ông ngoại là pomeranian. Lông nó ngắn hơn và mặt tròn hơn so với chó thuần 100%. Nhưng mà mình thấy thế đẹp hơn.
MOD ơi, sao nick chú em nó bị khóa thế kia? Mới tham gia mà?
hehe anh ạ!!em thick quá!!mà anh hỏi cho em cái vụ mua nó chưa??em pm anh mãi mà ko đc à!!cũng phải công nhận con anh đẹp thật

Trang m00n

hĩ hĩ mik là thành viên mới.mik tham gia với được ko?đây là b00m kute nhà mik.cũng phải được 2 tuổi rồi.em nó về nhà đúng ngày 29/2,chó Hoa Kiều ạ :D

sau bao nhiêu ngày chờ đợi,bây giờ bé pompom đã về nhà mình rồi,bé là đực,sinh ngày 12/5/08,nặng 1kg

susugo

Member
híc...mới mua 1 bé phóc sóc ở chỗ chị Yến Bình(hà nội),về được 1-2 bữa bé bi tiêu chảy,đi BSTY nói rằng bé bị care,lo quá chừng,thấy loài phốc sóc dễ thương nên mua từ Hà Nội chuyển vào,thì ra chó TQ(không rành về chó TQ là như thế nào nên mới mua),bệnh thì mình lo rùi,mà không nhận được cú đt nào hỏi thăm của người bán cả,từ ngày báo bệnh đến giờ thì mất tích luôn,online mình pm không trả lời,muốn đt xem chị đó nói gì nhưng thôi nghĩ lại đt cũng nhận những lời nói vô trách nhiệm thôi,mình chỉ muốn xem họ phản ứng sao khi bán chó bệnh như thế cho mình,chứ chó lỡ mua rồi thì mình lo thôi,có bắt họ làm gì đâu,chỉ tội nghiệp cho Bim,mới nuôi mấy ngày mà thương nó ghê..giờ chỉ cầu mong Bim mau hết bệnh,mấy hôm nay lo quá đến nỗi bệnh theo nó luôn....

Mieo4987

Member
Pom nhỏ dễ bệnh lắm bạn à,trừ khi mua của người quen hoặc nhà đẻ,tận mắt thấy chó mẹ,nếu không bạn đừng mua chó nhỏ dưới 6 tháng.Tỷ lệ Pom nhập từ các chợ TQ về có bệnh trong người phải đến 90%,tớ cũng đã từng là nạn nhân rồi,thương tụi nó quá... :( Chúc bé bạn có thể khỏi bệnh,vượt qua được số phận! :)

híc...mới mua 1 bé phóc sóc ở chỗ chị Yến Bình(hà nội),về được 1-2 bữa bé bi tiêu chảy,đi BSTY nói rằng bé bị care,lo quá chừng,thấy loài phốc sóc dễ thương nên mua từ Hà Nội chuyển vào,thì ra chó TQ(không rành về chó TQ là như thế nào nên mới mua),bệnh thì mình lo rùi,mà không nhận được cú đt nào hỏi thăm của người bán cả,từ ngày báo bệnh đến giờ thì mất tích luôn,online mình pm không trả lời,muốn đt xem chị đó nói gì nhưng thôi nghĩ lại đt cũng nhận những lời nói vô trách nhiệm thôi,mình chỉ muốn xem họ phản ứng sao khi bán chó bệnh như thế cho mình,chứ chó lỡ mua rồi thì mình lo thôi,có bắt họ làm gì đâu,chỉ tội nghiệp cho Bim,mới nuôi mấy ngày mà thương nó ghê..giờ chỉ cầu mong Bim mau hết bệnh,mấy hôm nay lo quá đến nỗi bệnh theo nó luôn....
bạn nghĩ vậy cũng đúng,vì mình không cẩn thận nên mình phải chịu thôi chứ sao bây giờ,giờ chỉ biết ráng đem em nó đi bác sĩ chích thuốc thường xuyên hy vọng được chừng nào hay chừng đó,bạn đem đến bác sĩ tùng ở đường Nguyễn văn cừ,khúc gần cầu nguyễn văn cừ,(nằm ở giữa nguyễn trãi và trần hưng đạo đó,bác đó giỏi lắm đó,bạnh tranh thủ đem đến sớm xem sao nha

susugo

Member
mình thì đang cho e nó đi bác sĩ ở 1 bệnh viện thú y đường Nguyễn Thị Nhỏ, e nó có vẻ đỡ hơn, nhưng bé ăn uống khó quá => suy ra người e nó yếu . tính cho uống sữa hộp vinamilk mà sợ bụng e nó yếu lại đi tiêu chảy haizzz... giờ đang cho nó ăn bột dành cho em bé .
các bạn nào có dự định mua phóc sóc thì cẩn thận chị Chu Yến Bình ở HN nhé. mình ko ý nói xấu hay gì nói chị đó bán chó bệnh mà chỉ nhắc nhỡ anh chị em muốn mua gì phải tìm hiểu rõ trước.
chả bù với a Hùng ( Bình Tây ) mua chihuahua của ảnh đúng đẹp mà khỏe nữa, bệnh gì đến ảnh chích thuốc free hết, lâu lâu còn đt hỏi thăm nữa , biết con Bim bệnh hỏi thăm cả Bim luôn nữa chứ.
Hy vọng Bim mau khỏi bệnh :(

kute0_d3

Member
mình thì đang cho e nó đi bác sĩ ở 1 bệnh viện thú y đường Nguyễn Thị Nhỏ, e nó có vẻ đỡ hơn, nhưng bé ăn uống khó quá => suy ra người e nó yếu . tính cho uống sữa hộp vinamilk mà sợ bụng e nó yếu lại đi tiêu chảy haizzz... giờ đang cho nó ăn bột dành cho em bé .
các bạn nào có dự định mua phóc sóc thì cẩn thận chị Chu Yến Bình ở HN nhé. mình ko ý nói xấu hay gì nói chị đó bán chó bệnh mà chỉ nhắc nhỡ anh chị em muốn mua gì phải tìm hiểu rõ trước.
chả bù với a Hùng ( Bình Tây ) mua chihuahua của ảnh đúng đẹp mà khỏe nữa, bệnh gì đến ảnh chích thuốc free hết, lâu lâu còn đt hỏi thăm nữa , biết con Bim bệnh hỏi thăm cả Bim luôn nữa chứ.
Hy vọng Bim mau khỏi bệnh :(
bạn mua phốc sóc con àh, mấy con bé bé hay đánh hàng trung quốc nên yếu lắm bạn ạ.

Chó người ta mua về hàng loạt, vận chuyển xa nữa, về dễ bệnh, bạn mua chó ngoài hàng thì phải chấp nhận hên xui thôi,người ta cũng chả muốn bán chó bệnh cho bạn đâu

kute0_d3

Member
phốc sóc

Chó người ta mua về hàng loạt, vận chuyển xa nữa, về dễ bệnh, bạn mua chó ngoài hàng thì phải chấp nhận hên xui thôi,người ta cũng chả muốn bán chó bệnh cho bạn đâu
bạn nói đúng rồi đấy về nhà người ta cũng dễ lây với mấy con bị ốm nữa chứ họ cũng chả muốn bán chó ốm đâu nhưng nếu biết cách nuôi thì các em ấy lại khỏe như bình thường thôi mà