• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Faley đã về Hà thành

andyaus155

Active Member
Ơ hay hai cái đ/c này bếp này đầy ở han, không tin hai đ/c làm chuyến du hý Sóc Sơn hay về khu Hà Nội mới mạn xa xa miễn sao vẫn Hà Thành...=))...
Chó đẹp vẫn là chó đẹp...
Haha thì mình có nói chó xấu đâu, tại thấy xích ở bếp đó nên nghĩ cún đẹp vậy mà mang về quê nuôi thì phí quá nên hỏi :-"
Mình quên mất là Hà Nội mới mở ra xa thêm, lúc mình ở nhà là Hn chưa mở rộng nên không có mấy cái mới lạ >:D<

Thêm vào đó, mình mà mua được chú cún cưng, mình phải sắm ngay đồ mới cho nó từ bát ăn cơm đến sợi dây xích, nhưng ở đây mình thấy hơi tội vì chú pitbull từ Mỹ về đến VN có mấy ngày mà đã phải ăn ở cái tô cơm.... :(

dungseven

Member
Ơ hay hai cái đ/c này bếp này đầy ở han, không tin hai đ/c làm chuyến du hý Sóc Sơn hay về khu Hà Nội mới mạn xa xa miễn sao vẫn Hà Thành...=))...
Chó đẹp vẫn là chó đẹp...
bạn ấy đi du học về nên ko thể biết được người hn có những cái bếp thế này đâu anh à?mà sao anh nói xa thế anh nói ngay khu thanh nhàn hà nội cho gần có phải bạn ý biết hơn ko?nói sóc sơn bạn ấy lại hỏi sóc sơn là ở đâu ở đấy có kangkulu ko thì chít hiiiiiii năm mới nói chuyện cho vui thôi bạn nhé đừng giận sory hơi lạc đề tí

andyaus155

Active Member
bạn ấy đi du học về nên ko thể biết được người hn có những cái bếp thế này đâu anh à?mà sao anh nói xa thế anh nói ngay khu thanh nhàn hà nội cho gần có phải bạn ý biết hơn ko?nói sóc sơn bạn ấy lại hỏi sóc sơn là ở đâu ở đấy có kangkulu ko thì chít hiiiiiii năm mới nói chuyện cho vui thôi bạn nhé đừng giận sory hơi lạc đề tí
Haha đang định đi ngủ mà đọc topic này mắc cười quá hết cả buồn ngủ =))
Em cũng đi du học từ HN và giờ ở nước ngoài tính ra cũng gần 7 năm rồi nhưng em vẫn biết Sóc Sơn đó bác =)).
Thôi không giỡn nữa làm loãng topic khoe cún từ Mỹ về của bạn ý ^^. Sorry những người vui tính gặp nhau chọc chút cho vui, mong không ai giận >:D<

little_hanoi

tương thế nào thế có bán ko hả bạn??bạn ở đâu vậy tôi có thể xem qua được không

minhcuong

Active Member
Hi bạn............chó 1 tháng mang về VN cũng được bạn ơi,sợ bé quá đi đường xa nó ngủm thôi...còn chưa nói đến nước sở tại có qui định làm sao ?? (chó mấy tháng được xuất ngoại vv.... thì phải kiểm tra sách của hãng bạn ah)
Khi về tới việt nam sẽ có 1 số bước như sau để nhận chó :
1_làm thủ tục nhận hàng ở quầy (có thể làm đơn xin nhận hàng nhanh nhưng cước cao hơn cước bình thường mấy trăm VND)
2_thủ tục hải quan
3_kiểm dịch VN check để cho chó được nhập cảnh
4_tiền...:D đóng tiền rồi dắt chó về
Còn chuyến bay của chó về VN ngoài giờ hành chính (như chủ nhật buổi chiều,hoặc chiều thứ 7)thì bộ phận hải quan và kiểm dịch đã off thì phải làm đơn xin thông quan con chó ngoài giờ trình cho bên hải quan,kiểm dịch cũng thế .....
Cũng có 1 số hãng có thể không về Hà nội hoặc HCM nên có thể sẽ quá cãnh ở Hà nội hoặc HCM (có trường hợp 1 cậu bạn ở ANH ship con chó bên ấy về bằng hãng LUFTHANSA...nhưng không về Hà nội được lại phải vòng vào HCM rồi lại ra bắc ).....................nên bạn phải tìm hiểu kĩ vấn đề này trước khi ship con vật mình nuôi cho 1 hãng nào đó !
Thân chào
Kinh nghiệm của mình,

Không có kiểm dịch hay có nhân viên kiểm dịch, có giấy tờ bác sỹ thú ý nước xuất cảnh, cứ phải làm luật 500,000 VND một cháu. Hôm mình ở Tân Sơn Nhất, có giấy giới thiệu, chiện đỏ rực, thì 500,000 VND hai cháu, khỏi phải kiểm tra.

Nhân viên hải quan còn nói nhỏ "Lần sau mang chó vào Tân Sơn Nhất, báo trước chị một tiếng nhé, chó một tạ chị cũng lo được", rồi cho mình số điện thoại. Biết là hạng củ chuối, mình cũng không thèm lưu số, vì không người nay, thì người khác, bạn cũng phải có ít tiền thông quan.

Còn luật nước ngoài, chó 4 tháng tuổi mới được cấp passport lên máy bay. Ở Úc và Sing thì khá chặt, còn lại nước nào cũng vậy, vẫn có những vị bác sỹ thú y phù phép biến chó 2~3 tháng tuổi thành chó 4 tháng tuổi.

Nghe đồn, GSD ở Đức, chụp film khung xương chậu còn làm mạo được nữa là ....:) Ở Đức với nhau, người ta còn sợ kiện tụng. Chứ bán sang nước khác, khách hàng không sang tận nơi, để sờ chân cẳng, mang chó đi chụp, thì xui hên tuỳ tâm người bán. Khách hàng là người Mỹ còn chịu quả đắng nữa là từ VN.

Đúng là chỉ ở VN mình mới có nhiều tiêu cực.Còn ở nước ngoài thì chắc là chẳng bao giờ có những hành động đó nhỉ??????????/

Đúng là chỉ ở VN mình mới có nhiều tiêu cực.Còn ở nước ngoài thì chắc là chẳng bao giờ có những hành động đó nhỉ??????????/
Thì tiêu cực là cực kì "dễ tiêu"...thế bác muốn có tiêu cực hay không tiêu cực nhĩ ?:)):D