• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Erich von der Piste Trophe

Hoa_TraiLIM

Vietpet sponsor
Hehe cuối cùng thì sau bao ngày mong đợi mình cũng tìm được một em ưng ý! Sau đây mình xin post một số hình của em nó để mọi người xem và nhận xét giúp mình nhé! Do hình chụp từ điện thoại nên chất lượng hơn kém mong ace thông cảm nhé!
Em nó tên là: Erich - male
hiện em nó đang ở Thanh xuân
Sinh ngày 05/03/08.

hiện em nó được 10kg. Mong ace chỉ bảo thêm nhiều kinh nghiêm vì mình mới nuôi GSD lần đầu mà!
Thân chào!

khanhtungbk

Member
Hihi.Chúc anh Hoà chăm em nó thật tốt !!! Eric rất đẹp nhưng hơi bị còi :D . Mong rằng Eric sẽ phát triển tốt hơn nữa ...em nó là 1 GSD rất triển vọng đấy!

johns

Member
Chào bạn, chúc bạn có 1 em gsd mà bạn ưng ý. Bạn nên có chế độ ăn cho Erich để cho em nó mập hơn. Mình cũng có 1 em kém con của bạn đúng 2 ngày tuổi. Công nhận nuôi chó con cực nhưng vui.

bác ơi! cho em hỏi bác mua em này của ai mà giống con của Hai_GSD mua của anh rexcoup vậy,nghe nói anh ấy cũng có 1 em như thế,không biết có phải em nó đây không

haigsd

Member
đúng rồi đó,sao em này lại giống em gsd của em mua ở anh hưng(nick rexcoup)thế,có lẽ là chúng là anh em và em này cũng đẹp bác ah,chúc mừng bác có 1 em gsd đẹp nha.Khi nào em gsd của em khoảng 4,5 tháng gì đó thì em sẽ post ảnh nó lên cho bác xem chúng có giống nhau ko.

Hoa_TraiLIM

Vietpet sponsor
to Chuot_nghean: Chào bạn đúng là em này có nguồn gốc từ nhà anh Rex thật nhưng ko phải em mà bạn đề cập đến. Em mà bạn đề cập đến hình như vẫn đang ở nhà anh Rex đó! Thân !
@ khanhtung_BK: Rất cảm ơn Tùng với những lời động viên, anh cũng đang chăm chút cho em nó để sao cho đc bằng anh bằng chị đây!

Hoa_TraiLIM

Vietpet sponsor
@ haigsd: anh đã gặp haigsd hôm anh vào thăm em Choice và cũng đã đc chơi với em gsd của hai roi! Còn chúng có phải là anh em hay ko thì phải hỏi anh Rex thôi!!!

haigsd

Member
@ haigsd: anh đã gặp haigsd hôm anh vào thăm em Choice và cũng đã đc chơi với em gsd của hai roi! Còn chúng có phải là anh em hay ko thì phải hỏi anh Rex thôi!!!
vậy có lẽ em cũng gặp anh rồi nhưng mà ko nhớ cũng nên nhưng em thấy em gsd của anh đúng là đẹp đấy,cố gắng chăm sóc em nó cho tốt nhá.Mà anh cũng đã thấy em gsd của em rồi vậy anh hãy cho em một lời đánh giá đi:D

Thanh_arch

Member
Đây là 1 trong những pupies của Utopia.... Em này rất đẹp trai đấy, chúc mùng anh Hoà nhé (em đã đến nhà anh cùng với anh Hưng rồi, anh nhận ra không?). Nhưng em thấy cậu ta có vẻ hơi còi đấy, đến nay gần 4 tháng rồi mà mới được trên 10kg thì... anh cần chăm sóc đặc biệt lên rồi, cũng không nhất thiết phải hoạt động quá nhiều đâu anh ah. Chúc bé mau lớn...

haigsd

Member
Đây là 1 trong những pupies của Utopia.... Em này rất đẹp trai đấy, chúc mùng anh Hoà nhé (em đã đến nhà anh cùng với anh Hưng rồi, anh nhận ra không?). Nhưng em thấy cậu ta có vẻ hơi còi đấy, đến nay gần 4 tháng rồi mà mới được trên 10kg thì... anh cần chăm sóc đặc biệt lên rồi, cũng không nhất thiết phải hoạt động quá nhiều đâu anh ah. Chúc bé mau lớn...
ồ ồ,em này hoá ra là hậu duệ của em utopia ah,vậy thì nó ko phải là anh em với em gsd của em rồi,em gsd của em cũng ở chỗ anh hưng nhưng ko phải là hậu duệ của utopia,mà nếu em này là hậu duệ của utopia thì bác phải chăm sóc cho tốt đấy vì hậu duệ của utopia toàn em đẹp thôi,có điều em thấy nó hơi còm đấy,bác cố gắng lên nhé:D

Hoa_TraiLIM

Vietpet sponsor
@ Thanh_arch: Mình nhận ra Thành rồi! Cảm ơn Thành vì những lời nhận xét, mình cũng đang chăm sóc em đấy theo một chế độ đặc biệt đây nhưng khổ nỗi em nó ăn cũng khoẻ mà lại ko thấy tăng cân tẹo nào! hì hì hì! Thân!

Chú chụp hình chán quá... Đầu tư chó phải đầu tư cái máy ảnh chứ... Hôm nào fair đi học thêm lớp tạo dáng cho đi Hòa àh.... Anh thấy nói chú ko thích con beg này, hay đổi PQ vàng điiiiiii...hehehehee....
Cố gắng chăm em nó cho tốt nhé... Nuôi cho béo cũng không phải là tốt đâu.

Rexcouple

Member
Eric visits her mom at Rexs' house ...

Hôm nay Eric của Peugeot&M về nhà thăm mẹ Utopia, nhân tiện Rex chụp vài kiểu hình ghi lại hình ảnh của em nó, Chúc Eric hay ăn chóng lớn nhưng đừng béo phì đấy nhé ! :)

khanhtungbk

Member
Eric về thăm mẹ có bị các anh chị khác bắt nạt không anh Hưng ? :D Eric có 1 ông anh trai phải nói là hết chê anh Hưng ạ . Khi nào rỗi rãi em sang nhà anh Hưng thăm đàn cún và Kim nữa !!! À , Utopia sắp sửa cho Eric có em chưa vậy Anh?

Rexcouple

Member
Eric về thăm mẹ có bị các anh chị khác bắt nạt không anh Hưng ? :D Eric có 1 ông anh trai phải nói là hết chê anh Hưng ạ . Khi nào rỗi rãi em sang nhà anh Hưng thăm đàn cún và Kim nữa !!! À , Utopia sắp sửa cho Eric có em chưa vậy Anh?
Hê hê, Khangtungbk vào topic nhanh thế ? Rex đã post xong hình Eric đâu ... Eric sắp có em rồi, Rex sẽ sớm báo cáo về tình hình và kết quả nhé ! Thanks

Hoa_TraiLIM

Vietpet sponsor
Chú chụp hình chán quá... Đầu tư chó phải đầu tư cái máy ảnh chứ... Hôm nào fair đi học thêm lớp tạo dáng cho đi Hòa àh.... Anh thấy nói chú ko thích con beg này, hay đổi PQ vàng điiiiiii...hehehehee....
Cố gắng chăm em nó cho tốt nhé... Nuôi cho béo cũng không phải là tốt đâu.
vâng em có đầu tư cái máy ảnh rồi đấy chứ! Nhưng đúng lúc cần nó lại hỏng thế mới chán chứ!!! Hic hic anh Phong lại nghe nhầm ở đâu rồi đấy chứ, Erich làm em rất vui và em cũng rất hài lòng về em nó đấy chứ!:D:D:D
Vâng rất cám ơn anh, em cũng đang cố hết sức mình để chăm em nó thật tốt đây!
Àh mà vụ em PQ đến đâu rồi anh Phong ơi, có tin gì báo em với nhé! Thân!!!

Hoa_TraiLIM

Vietpet sponsor
Hôm nay Eric của Peugeot&M về nhà thăm mẹ Utopia, nhân tiện Rex chụp vài kiểu hình ghi lại hình ảnh của em nó, Chúc Eric hay ăn chóng lớn nhưng đừng béo phì đấy nhé ! :)
Peugeot&M rất cảm ơn anh Rex về những bức ảnh của em Erich nhé! Đẹp lắm anh Rex ạ! Mà anh Rex cứ nói vui thế nào chứ sao em lại để em nó béo phì được:D. Cảm ơn anh Rex về những lời khuyên bổ ích, hy vọng một ngày không xa em nó sẽ được như các anh chị em của khác trong đàn! Thân!!!

Thanh_arch

Member
Hê hê chú khánh tùng nói đúng nhưng chưa đủ! Erich không chỉ có 1 cậu anh trai đẹp đâu, mà các anh chị em nhà nó đều là ngườimẫu cả đấy! Chỉ có điều là anh Trai của nó đặc biệt hơn chut thôi kè kè mà nó còn 1 cô em gái nữa cũng đâu kém phần long trọng phải không ông levinhphong? ke ke ke

haigsd

Member
mong rằng eric mau to chóng lớn và càng ngày càng giống ông bố của nó nhé và như thế thì bác cũng đã đóng góp một phần của mình trong việc phát triển giống gsd ở việt nam rồi đấy

Hoa_TraiLIM

Vietpet sponsor
1 vài hình ảnh mới của Erich!

Lần trước chụp hình xấu quá, được các bạn góp ý nên hôm nay mình đã tậu được một chiếc máy cũng tàm tạm, nhân lúc có anh bạn qua chơi mình đã chụp được một vài tấm hình của em Erich! Mời ACE cho ý kiến nhé! Thân!!!