• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Em xin hỏi kinh nghiệm nuôi chó Bắc Hà

tuan2212

Em mới mua được 1 chú chó ở trên Bắc Hà về . nhưng em nghe bảo là nuôi chó Bắc Hà rất khó với khí hậu ở Hà Nội . có bác nào kinh nghiệm về chó Bắc Hà chia sẽ cho em 1 chút kinh nghiệm . chó vừa mang về cần tiêm phòng những loại thuốc gì , tiêm trong vòng bao lâu , chó thích hợp với loại thức ăn thế nào ...

em cảm ơn các bác ạ :)

gaubi

Member
Đầu tiên bạn cho cún bạn ăn uống nhẹ nhàng tránh mỡ càng tốt.Nếu như cảm thấy ổn thì làm theo cách của mình nhé.Cho nó ăn cơm trộn với ruốc thịt khoảng 1 tuần đầu,uống nước đun sôi để nguội không được cho uống nước lã không tốt hơn là mua cho nó chai lavie.Mua tép về kho nhạt tới bữa trôn cho nó ăn dổi bữa đi chút ít.Khoảng 2 tuần mà thấy tình hình sức khỏe ổn định thì cho nó ăn thức an có mỡ nhưng ít thôi nhé.nếu có hiện tượng đi ngoài nặng là phải thôi ngay.Bạn đã mât tiền và công sức bỏ ra mua cún thì ruốc và tép trong 2 tuần đầu cũng đừng nên tiếc nhé.Nếu chó ốm bị bệnh nặng gọi vào số ĐT :0913.037.499 đây là Bs thú y khá giỏi Tên là Hương ở Hà Nội,có gì cứ hỏi nhé www.quockhuyen.com
;)

tuan2212

Đầu tiên bạn cho cún bạn ăn uống nhẹ nhàng tránh mỡ càng tốt.Nếu như cảm thấy ổn thì làm theo cách của mình nhé.Cho nó ăn cơm trộn với ruốc thịt khoảng 1 tuần đầu,uống nước đun sôi để nguội không được cho uống nước lã không tốt hơn là mua cho nó chai lavie.Mua tép về kho nhạt tới bữa trôn cho nó ăn dổi bữa đi chút ít.Khoảng 2 tuần mà thấy tình hình sức khỏe ổn định thì cho nó ăn thức an có mỡ nhưng ít thôi nhé.nếu có hiện tượng đi ngoài nặng là phải thôi ngay.Bạn đã mât tiền và công sức bỏ ra mua cún thì ruốc và tép trong 2 tuần đầu cũng đừng nên tiếc nhé.Nếu chó ốm bị bệnh nặng gọi vào số ĐT :0913.037.499 đây là Bs thú y khá giỏi Tên là Hương ở Hà Nội,có gì cứ hỏi nhé www.quockhuyen.com
;)
vâng . em cảm ơn bác đã chia sẻ kinh nghiệm cho em . con chó của em tầm được khoảng hơn 2 tháng rồi thì em nên mang nó đi tiên phòng được chưa ạ

Bác sang Quockhuyen.com vui chơi tẹt ga đê, khá nhều cao thủ tụ tập đấy, vì toàn người nuôi chó nội mà.

gaubi

Member
nếu thấy sức khỏe tốt thì cho đi tiêm phòng ngay.còn nếu vừa mới ốm dậy để khoảng 2 tuần sau cho đi tiêm

bmw252

Member
Mấy bữa ăn đầu, bác chỉ cho ăn cơm chan canh thôi (canh xương là tốt nhất), không cho uống nước lã, cho chó uống nước đun sôi để nguội. Qua khoảng 2-3 tuần, chó bắt đầu quen rồi thì cho ăn cơm trộn thịt bình thường. E thì cứ để khoảng sau 2 tuần, chó ăn tốt, khỏe mạnh rồi mới cho đi tiêm phòng.

tuan2212

các bác ơi . con chó của em tầm này . nhưng hôm em mua về quên ko hỏi bà chủ nó được bao tháng rồi . tầm này em cho đi tiêm được chưa ạ , và tiêm mũi j , bao tiền ạ :-/