• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Em xin được chỉ giáo

hoangthuy

Member
Em hiện giờ đang nuôi 1 chú BẮC HÀ khoảng gần 2 tháng(chú cún nhà em được sinh ra ở hà nội ko phải trên vùng cao nên em ko phải thực hiện công nghệ chuyển vùng).Em đã tiêm 1 mũi 5 bệnh rồi và hôm nay vừa tẩy run theo sự chỉ bảo của bác HTY.Nhưng giờ em đang ko biết là thực hiện chế độ dinh dưỡng như nào cho em BH phát triển tốt,sợ cho ăn chất quá lại bị đường ruột thì...mỗi ngày chú cún nhà em chỉ đi ị có 1 lần thôi,nói chung là phân nhìn rất tốt.Vì em mới nuôi lần đầu lên chưa có kinh nghiêm mong được các anh đi trước chỉ bảo thằng em dại này với.EM XIN CHÂN THÀNH CẢM ƠN>:D<

hoangthuy

Member

Nguồn gốc em LU nhà em là ở bên trại chó của bác KHƯƠNG.Lu nhà em giới tính đực.Qua đây em xin chân thành cảm ơn anh LÂM đã giới thiệu LU cho em và cũng đồng cảm ơn bác Hung Trung Yen đã nhiệt tình đến tận nhà tiêm cho LU.LU nhà em hiện giờ khỏe và rất lanh lợi,sủa âm ầm nghe vui tai phết.Đã biết đi vs đúng nơi quy định nhưng nhiều khi vẩn hay quên.Rất mong được mọi người đánh giá nhận xét dùm em.Em cảm ơn

Hung.tinhyeu

Active Member

Nguồn gốc em LU nhà em là ở bên trại chó của bác KHƯƠNG.Lu nhà em giới tính đực.Qua đây em xin chân thành cảm ơn anh LÂM đã giới thiệu LU cho em và cũng đồng cảm ơn bác Hung Trung Yen đã nhiệt tình đến tận nhà tiêm cho LU.LU nhà em hiện giờ khỏe và rất lanh lợi,sủa âm ầm nghe vui tai phết.Đã biết đi vs đúng nơi quy định nhưng nhiều khi vẩn hay quên.Rất mong được mọi người đánh giá nhận xét dùm em.Em cảm ơn

ngoc khoa

Member
Nhìn cũng được lắm bạn a !!! khuân mặt cũng lanh lợi lắm cố chăm sóc tốt bạn nhé

hoangthuy

Member
Mọi người cho em hỏi,Lu nhà em được khoảng 2 tháng rồi có thể bồi bổ được chưa hay chỉ cho ăn bình thường thôi.Cảm ơn anh Khoa và toàn thể anh em VP

mike1803

Member
Hình như em có biết em này bác ạh.....:D:D:D:D
Hôm trc em bám càng bác Lâm qua trại của anh Khuơng có thấy cu cậu .Em có chụp đc mấy cái ảnh này ko biết có phải cu cậu nhà bác ko .

hoangthuy

Member
Cảm ơn bác TV đã cho em 1 tư liệu quý giá và bổ ích quá,hôm nào bác tổ chức off đi bác ơi,để anh em trao đổi kinh nghiệm

hoangthuy

Member
Ko biết là có đúng cu cậu nhà em ko nữa,tại vì lúc em sang thì chỉ còn3 chú thôi còn 1 chú nghe a LÂM nói là đã về với chủ rồi,nhưng chắc nhìn ảnh thì chuẩn khoảng80%,mà bác ỏ hà đông ạ.Hôm nào rảnh bác cho em địa chỉ em qua chơi học hỏi kinh nghiệm,em vẫn còn non và xanh lắm nên học hỏi mọi người đi trc còn dài,em ở ngã4 sở

Hình như em có biết em này bác ạh.....:D:D:D:D
Hôm trc em bám càng bác Lâm qua trại của anh Khuơng có thấy cu cậu .Em có chụp đc mấy cái ảnh này ko biết có phải cu cậu nhà bác ko .

Đúng là em đen đó đấy mike 1803. ! Còn 1 chú nhóc mầu vàng xám hiện này Bác Khương (Sói đồng hoang) đang sở hữu, nhưng không biết lão giấu ở chỗ nào mà em tìm không ra :D:D:D
Hình như lão nói nếu tìm được thì "tặng" :-bd:-bd:-bd
bác nào thử chơi trò "ú tim" cái chơi =))=))=))

TaiVenh

Active Member
Em đen này gốc gác là thế nào Lâm ơi? Có phải là hậu duệ của chú BH nhà bác KCG không? Nhìn được ra phết nhỉ?

Nhưng gì thì gì, BH phải sau 6 tháng mới rõ được các bác ạ.

mike1803

Member
Chủ Nhật này bác có rỗi không ??? Nếu rỗi thì cho em bám càng qua trại anh Khuơng với. Qua đó thăm bọn nhóc rồi em phụ bác trò " ú tim " này cho, em thạo vụ này lắm he he he he.

hoangthuy

Member
Sau2 tuần em LU về nhà em giờ tự nhiên lại phát hiện ra 2 cái chân sau của nó hình như hơi yếu(thế mới chết chứ).Chế độ dinh dưỡng em áp dụng cho LU nhà em là cứ cách 1 ngày là 0.5kg cổ gà ăn vào buổi sáng,và bình thường thì ăn A3 lẫn với canxi vỏ sò(của sư phụTV truyền cho)ko biết chế độ đấy có ổn ko các bác nhỉ

TaiVenh

Active Member
Sau2 tuần em LU về nhà em giờ tự nhiên lại phát hiện ra 2 cái chân sau của nó hình như hơi yếu(thế mới chết chứ).Chế độ dinh dưỡng em áp dụng cho LU nhà em là cứ cách 1 ngày là 0.5kg cổ gà ăn vào buổi sáng,và bình thường thì ăn A3 lẫn với canxi vỏ sò(của sư phụTV truyền cho)ko biết chế độ đấy có ổn ko các bác nhỉ
Bác xem lại có nguyên nhân nào khác không nhé. Chứ với chế độ như vậy thì khó mà có cái gì yếu được :D

hoangthuy

Member
Em cảm ơn bác,thế thì đến mấy hôm nữa tiêm mũi 7 bệnh phải nhờ bác HTY xem giúp cho vậy,cầu mong là ko bị làm sao

hoangthuy

Member
Các bác cho em hỏi là khi nào thì có thể cho cún đi tập thể dục được ạ.Em cảm ơn

hoangthuy

Member
Em quên mất là ko hỏi rõ là độ tuổi của cún được mấy tháng thì có thể cho đi dạo được

hoangthuy

Member
Sos,mọi người ơi cho em hỏi là em LU nhà em khoảng tầm 2 ngày hôm nay em phát hiện ở đoạn cổ nổi rất nhiều nhưng cái mụn gì ấy sờ tay vào là thấy luôn,chỉ thấy nổi cục nhỏ nhỏ thôi,mà em đã mua cái vòng chống ve giận của pháp về cho nó đeo rồi ấy chứ,ko biết làm sao đại ca naò biết thì giúp em với liệu có phải bị ghẻ ko ạ(1 tuần em tắm cho nó 1 lần,chó bé lên chả giám tắm nhiều)