• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Em Xù Nhà Tớ :)

Guitar

Mèo lông xù nhìn thích nhỉ ... 2 con này nhìn quý phái ra phết. Chúng nó điệu quá! ... ^_^

Vui lòng không dùng ngôn ngữ @ trên diễn đàn

Lynk Map

Ảnh dưới vẫn là em màu vàng ở trên thôi . Góc độ chụp khác nhau mà :)

ruby41176

Member
Em có 1 em mèo giống chị ^^ giống em màu vàng trắng. Hôm đi mua có 4 em: 2 vàng trắng và 2 trắng; mua vàng trắng cho nó đổi mới. Nuôi mãi mèo trắng chán rồi nhưng em í xù hơn và đáng tiếc em í đã qua đời vì viêm phổi trong khi em í ngủ trên giường với em??? Chả hiểu sao em í còn lạnh được? Nên em í đã ra đi khi mới 2.5 tháng tuổi....Thương quá!

Link Map

Member
Hi hi hi...Hai chú mèo đực 9 tháng tuổi chưa biết đến mùi gái là gì . Ko biết có nên đi triệt sản ko nhỉ .

Ảnh dưới vẫn là em màu vàng ở trên thôi . Góc độ chụp khác nhau mà :)
Nhưng sao trông nó nhỏ đi thế nhỉ? Mà bạn làm thế nào cho chúng nó chịu ngồi im và lại còn ngồi cạnh nhau ngoan ngoãn thế. Hay là chúng nó biết được chụp ảnh và cũng thích được chụp ảnh cho nên mới chịu ở yên như thế nhỉ! Lại còn ra vẻ nghiêm trang chỉnh tề để chụp nữa cơ đấy!

ChikChoe

Nhìn yêu quá nhỉ, em mèo trắng một mắt xanh một mắt đỏ nữa. Mèo này có phải giống mèo Nga lông xù, vằn vàng không nhỉ. Nếu nuôi ở nước mình, hơi nóng thì lông phải được chăm sóc khá kỹ đấy.

Lynk Map

Hì hì...Mình dạy chúng nó ngồi im thế mà.Nhưng để ngồi được như vậy thì cũng phải mất mấy kiểu ảnh mới được ưng ý đó :)

sao 2 em này xuất hiện hoài vậy ta? vì đã rao bán, rồi tranh chấp đủ kiểu... vậy cuối cùng 2 em này đang ở đâu và thuộc về ai hả bạn? cho em gái mèo của mình làm quen được ko?

khoan đã hơi lạ tại sao mắt của con mèo trắng lại là màu xanh và vàng thế các bạn coi kĩ lại hình trên đi

Phu Dung

Moderator
Có một số con mèo như vậy, Chó_phốc ạ. Còn có con mèo trong tối đồng tử màu đỏ trong khi đa số mèo có đồng tử màu xanh, có con mắt trong bóng tối bên xanh bên đỏ nữa. Thế mới là sự đa dạng của sinh giới chứ!

mai_meo

Member
nhìn cái mụn trên mũi em vàng hay nhỉ, nhưng sao ảnh trên thì xù lông hết cả ra mà ảnh dưới trông bé tẹo thế hả bạn ?

Lynk Map

Thì góc độ chụp khác nhau mà :) . Mới lại ảnh dưới là hồi nó nhỏ hơn 1 chút :)