• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Em Xích nhà LuLu

Đây là em Xích nhà LuLu, em này khỏan 5-6 tuổi rồi, biết nói được vài từ, dạo gần đây trở chứng gáy ó o suốt, nguyên nhân là mới nuôi 1con gà trống được 2-3tuần nay, em Xích nghe Gà gáy mỗi sáng nên học theo gáy ó o suốt, nghe thiệt buồn cười. Em này là của 1 người bạn tặng cho LuLu, nuôi nó cũng vui, thấy mình ăn cái gì nó cũng xin, rất thích ăn các lọai bánh snack,dùng chân cầm bánh ăn trông thấy ghét lắm.:D

alex nhan

Member
xích đẹp quá chị Thu ơi ! nên cho em nó ăn thêm bắp sống . loại bắp nếp ấy !

Russia

Ui, nhìn con vẹt trông đẹp quá. Mình chưa nhìn thấy vẹt thật bao h (trước giờ toàn nhìn vẹt đồ chơi), không ngờ nó to, màu sắc sặc sỡ như vậy

Con này thì LuLu thấy cái gì nó cũng ăn, hễ thấy ai cầm đồ ăn là nó tươm tướp, mắt thì sáng rỡ nên ăn gì LuLu cũng nhường cho nó 1 miếng, cơm thịt, mì Ý, súp cua, bánh trái gì nó cũng làm láng :D

hồi trước nhà mình có 2 em vẹt đẹp lắm. xong 1 con ốm, ủ ấm, tiêm thuốc kiểu gì thì em í vẫn cứ đi, , thế là mẹ ( hồi đó gọi là mẹ nuôi thôi, vì cô í chỉ giúp mẹ chăm sóc mình ) thả cho con kia bay nốt. mẹ bảo lúc đầu có 2 con, đi mất 1 thì con kia buồn lắm, để nó đi, nó tìm bạn khác. thế là từ đấy thôi, ko nuôi vẹt nữa