• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Em Tom nhà mình được 2tuổi nhà anh em nhận xét xem co để làm giống được ko vây?

thaihoang

Member
em nó là đực bạn à,đuôi như thê mới là PQ bạn à.mà chó nhà bạn đuôi cung thế à

thaihoang

Member
em nó là đực bạn à,đuôi như thê mới là PQ bạn à.mà chó nhà bạn đuôi cung thế à

aiquan72

Member
đuoi em nó hoi bị cong,hình em nó thiếu canxi minh thấy chân bị hạ bàn thì phải,....nhung nói chung em nó đẹp......vài lòi nhận xét có gì kg phải mong bạn bỏ wa cho

binhdan

Member
chó nhà bạn đẹp đấy.cái đuôi như vậy người ta gọi là đuôi khóa.theo mình biết,CPQ không chỉ có những con đuôi vót mà còn có nhưng con như vậy.theo quan điểm của mình và thực tế đã nhìn thấy thì những con đuôi khóa có thể trạng to hơn(từ đầu thủ lẫn chân cẳng) và hung hơn.

thaihoang

Member
em này nhà mình cung trên 20kg đó bạn à,chó PQ như thế là to rồi đúng ko bạn.còn về đuôi thì có ngươi thích cần câu nhưng có người thích đuôi khoá<đúng là nhưng con đuôi khoá thì to hơn,vâm hơn,mặt ngầu hơn,và cơ bắp hơn>

binhdan

Member
đàn chó nhà anh mình đều như vậy,chó cái năng khoảng 25kg(với nhưng con đã sinh nở),chó đực gần 30kg.chiều cao khoảng 55cm.đùi của chúng nó thì kết không chịu nổi,cổ to gần bằn đầu.ria mép thì như chổi xể cùn.

thaihoang

Member
đàn chó nhà anh mình đều như vậy,chó cái năng khoảng 25kg(với nhưng con đã sinh nở),chó đực gần 30kg.chiều cao khoảng 55cm.đùi của chúng nó thì kết không chịu nổi,cổ to gần bằn đầu.ria mép thì như chổi xể cùn.
uh dòng này chúng là như thế mà bạn,nếu chó đực nhà bạn gần 30kg thì nhìn khủng lắm nhỉ hôm nào rảng bạn thử gửi hình lên cho AE tham khảo

binhdan

Member
hình thì không còn nữa.bạn vào trang của anh em CPQ hà nội off ở bách thảo thấy con đầu đen người trắng và con màu vàng tai cụp và không có xoáy,dó là hậu duệ.hai con đó mình nuôi theo sở thích của mình nên không đẹp lắm,bạn xem chỉ để tham khảo về những nét chiều cao,đầu thủ thôi.cân nặng thì 2 con đó bằng nhau, khoảng 27kg.

Hì hì, thấy chú giới thiệu (*) đàn chó nhà anh Minh hay quá, mà lại không có ảnh nên tui đỡ cho 3 tấm :D :D - tui còn nhiều lắm, chú có thích hôm nào tui copy lại cho nhé :D :D :D

Con này đuôi không quăn này

Con này thì đuôi quăn tít

hình thì không còn nữa.bạn vào trang của anh em CPQ hà nội off ở bách thảo thấy con đầu đen người trắng và con màu vàng tai cụp và không có xoáy,dó là hậu duệ.hai con đó mình nuôi theo sở thích của mình nên không đẹp lắm,bạn xem chỉ để tham khảo về những nét chiều cao,đầu thủ thôi.cân nặng thì 2 con đó bằng nhau, khoảng 27kg.
(*) đúng ta là tui nói "quảng cáo" cơ :D :D

binhdan

Member
rất mong snipper cho minh ảnh của con john nhà anh Minh vì mình không vào được diễn đàn cũ.nếu như bạn đã đến nhà anh Minh rồi thì có thể cho mình cách nào để liên lạc với bạn không.vì nhưng ảnh bạn có minh không thấy trên diễn đàn nên nghĩ bạn cũng quan tâm tới CPQ nhà anh Minh.

binhdan

Member
rất mong snipper cho minh ảnh của con john nhà anh Minh vì mình không vào được diễn đàn cũ.nếu như bạn đã đến nhà anh Minh rồi thì có thể cho mình cách nào để liên lạc với bạn không.vì nhưng ảnh bạn có minh không thấy trên diễn đàn nên nghĩ bạn cũng quan tâm tới CPQ nhà anh Minh.

thaihoang

Member
Hì hì, thấy chú giới thiệu (*) đàn chó nhà anh Minh hay quá, mà lại không có ảnh nên tui đỡ cho 3 tấm :D :D - tui còn nhiều lắm, chú có thích hôm nào tui copy lại cho nhé :D :D :D

mấy em trên hình này đâu phải chó PQ đâu bạn dòng này lai linh tinh rồi chứ PQ đâu co tạp nham như vây đâu bạn????????????????????????????????????

thaihoang

Member
mình thich PQ đen :) đẹp thật
hn mình giờ nhiều PQ thật
HN bây h rất nhiều PQ nhưng đẹp thì lại ko có nhiều lắm toan lai tạp linh tinh cả bạn à,mình cung như bạn chỉ thich PQ đen thôi nhìn nhưng em nào đen bóng dáng chuẩn thì nhìn cả ngày ko thấy chán

Chào bạn thaihoang:

Chủ nhân của đàn chó này đã từng nói: "Hiện giờ, số chó PQ được coi là thuần chủng còn đếm được không quá 1 bàn tay, và tôi là người sở hữu 3 con trong số đó, tiếc là 1 con đực đã ... ngủm củ riềng :( :( "

Còn câu hỏi của: xin nhường lời cho bạn binhdan , vì đây là dòng chó PQ mà bạn binhdan rất hâm mộ :D :D - tui xin phép không có ý kiến (vì nói nó không phải chó PQ cũng chưa chắc đúng, nói là chó PQ thì chắc cũng không đúng hẳn - nên trật tự cho nhanh :D :D)!

mấy em trên hình này đâu phải chó PQ đâu bạn dòng này lai linh tinh rồi chứ PQ đâu co tạp nham như vây đâu bạn????????????????????????????????????

binhdan

Member
có 3 con chó rồi sinh sản ra thì làm sao mà nó chẳng như vậy,thứ nhất là đồng huyết thứ hai là thoái hóa gien(vấn đề không thể tránh được ở CPQ),nhưng vấn đề gien bị thoái hóa không anh hưởng đến bản năng và chất của nhưng con chó này,cả hai yếu tố trên chỉ làm thay đổi về hình dạng:màu lông,lông,tai,xoáy.còn về thể hình thì nó chẳng có gì để bàn cả,đọc bài "người thái tìm hiểu về CPQ" bác người thái con cong nhận là CPQ to con hơn chó thái,vào thời điểm đó chó thái nặng 22kg,trong bài đó người viết bài có nói là "chó thái cổ"(hình như trong bài viết có ảnh) theo tôi thì khi đó chó thái gần giống với CPQ chứ không như bây giờ.