• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Em Titti - Hải Phòng

son12368

Member
Em này khá giống em ty ty nhà mình nhưng em nhà mình béo hơn ,hi hi nhìn cách viết tên là biết 1 là i này 1 là y này!

mon1910

Member
hnay em nó đã về đến Hải Phòng. Mặc dù mưa bão nhưng em không ngại ra đây. Không biết em có dữ không nhưng mới về mà nói cũng nghe lời lắm

duoivot

Member
hnay em nó đã về đến Hải Phòng. Mặc dù mưa bão nhưng em không ngại ra đây. Không biết em có dữ không nhưng mới về mà nói cũng nghe lời lắm

Bạn bắt con PQ nhỏ đúng ko? ;) hôm rồi cũng bắt 1 em vện ở đây, ngồi nhìn em này của bạn cả buổi :D, mình thấy em này hơi hiền, khá dễ gần , lưỡi đốm rất nhiều :-bd , bộ khung cũng cứng cáp, màu hy vọng được như em cụt bên cạnh hoặc đậm hơn tí thì ok ! tuy nhiên theo mình, kiểu xoáy của nó ko đạt lắm :-" ,nhưng quan trọng nhất là cẩn thận với việc thay đổi môi trường của nó, em vện mình bắt cũng ở đây dù thay đổi môi trường trong bán kính 20 km cũng đã có vấn đề đấy. Chúc mọi việc tốt đẹp với cún và bạn !!!>:D<

mon1910

Member
Bạn bắt con PQ nhỏ đúng ko? ;) hôm rồi cũng bắt 1 em vện ở đây, ngồi nhìn em này của bạn cả buổi :D, mình thấy em này hơi hiền, khá dễ gần , lưỡi đốm rất nhiều :-bd , bộ khung cũng cứng cáp, màu hy vọng được như em cụt bên cạnh hoặc đậm hơn tí thì ok ! tuy nhiên theo mình, kiểu xoáy của nó ko đạt lắm :-" ,nhưng quan trọng nhất là cẩn thận với việc thay đổi môi trường của nó, em vện mình bắt cũng ở đây dù thay đổi môi trường trong bán kính 20 km cũng đã có vấn đề đấy. Chúc mọi việc tốt đẹp với cún và bạn !!!>:D<
hehe! con này thich nghi môi trường khá lắm. Tuy hiền nhưng với chó khác nó cũng không hiền chút nào cả. Thì ra bác là người đòi ôm em này của em luôn( xấu tính kinh:))). Con này được bác N. nhắm cho em nên em mới có duyên làm chủ nó. Chân tay to, đầu thủ to( bình thường không nhăn trán nhưng suy nghĩ thì trán cũng nhăn vẻ đăm chiêu lắm), kết cả cái bộ móng đen của em nó:D. Đã thế cũng không bậy bạ trong nhà:D( thích nhất). Lông dựng ngược như vậy là ổn rồi bạn, mình kiểm tra thấy có nhiều điểm dặc biệt của em nó lắm( có 2 xoáy ở 2 bên tai- giống bông hoa- hí hí)
Bác post con vện của bác cho em coi được không? em không được thấy cả hình thể em đó.

duoivot

Member
hehe! con này thich nghi môi trường khá lắm. Tuy hiền nhưng với chó khác nó cũng không hiền chút nào cả. Thì ra bác là người đòi ôm em này của em luôn( xấu tính kinh:))). Con này được bác N. nhắm cho em nên em mới có duyên làm chủ nó. Chân tay to, đầu thủ to( bình thường không nhăn trán nhưng suy nghĩ thì trán cũng nhăn vẻ đăm chiêu lắm), kết cả cái bộ móng đen của em nó:D. Đã thế cũng không bậy bạ trong nhà:D( thích nhất). Lông dựng ngược như vậy là ổn rồi bạn, mình kiểm tra thấy có nhiều điểm dặc biệt của em nó lắm( có 2 xoáy ở 2 bên tai- giống bông hoa- hí hí)
Bác post con vện của bác cho em coi được không? em không được thấy cả hình thể em đó.
:D:D,mình chỉ ngắm thôi chứ thật ra đang tìm 1 em vàng lửa cái,và mình đã tìm được :D:D,nói chung là khá đạt yêu cầu của mình (cũng thuộc loại hàng độc như của bác prdhcm đấy hehe), mình sẽ post hình cả em vện lên khi cả hai thích nghi hoàn toàn với môi trường mới, lúc ấy mới đánh giá chính xác được.

mon1910

Member
^:)^ em nhớ lộn, bác P nhà ta có nói với em là có ai đó bắt 1 con đen rồi đòi bắt luôn cả con vàng này nữa :((. Con này khá thân thiện và nhanh chóng quen nhà mới. Không biết say này nó có dữ không nhưng khó lắm vì trước giờ em chưa nuôi con nào mà dữ cả- chắc do chủ hiền:)).
Hôm mới về gày gò ốm yếu lắm nhưng mà ăn uống được nên hnay cũng đỡ rồi. Em nó được chích 2 mũi rồi nên khi ra ngoài này thì không có vấn đề gì về sức khỏe cả

Em tít nhà bạn đẹp đấy, cố gắng nuôi tốt và dạy bảo em nó cho thuần thục nhé.