• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

em Sâu nhà mình sinh rồi - 5 bé vào 5h sáng 13/4

tsunami

Member
Đêm hôm trước thấy nó cứ đi tìm ổ, dịch chảy ra thì biết ngay thế nào trong đêm cũng sinh.
Nhưng chắc đây là lần sinh đầu tiên nên chắc hơi khó. 1h sáng thấy kêu mãi mà không sinh được - có lẽ vì đau. Mẹ mình thức đến 3h sáng trông nhưng vẫn chưa đẻ, buồn ngủ quá đi ngủ thì sáng ra 5h hơn nghe tiếng oe oe ;). Bật dậy xem thế nào thì lúc đầu thấy có 3 em, rồi 4 em, mãi sau còn 1 em lẩn lẫn trong đám lông lá của mẹ nó chui ra , vậy là 5 em :D
2 bé màu đen. 2 bé vàng, 1 bé xám. Mới sinh nên màu trông k đc rõ lắm nhưng có 1 bé màu xám có vẻ giống em Su nhà cô Linhmu_93 (Đính chính phát nào , giống em nhà cô pe_sushi- Sr cô Linhmu nhé mình nhầm :D).
Tranh thủ giờ nghỉ trưa up tạm vài cái chụp lúc sáng cho các bạn xem nè

Linhmu_93

Active Member
Dạo này mình đi đâu cũng bị ( được ) nhắc tên, thảo nào người cứ râm ran khó chịu :)) Nhà mình k có đứa nào màu xám tên Su nhé :) chắc bạn nhầm:D đứa màu xám nhà mình tên Bang bạn ạ ( Bang trong Cái Bang =)) ) còn Su bạn nhắc có lẽ là Subin nhà Susu109 bạn của mình :x

Trộm vía Sâu giỏi quá cơ! Lần đầu làm mẹ của 5 nhóc mà lại sinh thường,
K cần sự hỗ trợ thuốc bên ngoài nào cả!
Chúc mẹ và bé luôn khỏe mạnh, mẹ nhiều sữa và cá con ngoan nhé ( trộm vía các con ).

A...a...a.... nhiều mều con quá... có mều vàng, cả mều đen kìa(nhà mình còn thiếu 2 bé màu này ^^)... chúc mừng mẹ con, ông cháu nhá... ông các cháu nhớ tự tẩm bổ để có sức chăm các cháu nha ...
Yêu chúng nó quá đi :x:x:x:x:x:x

tsunami

Member
Dạo này mình đi đâu cũng bị ( được ) nhắc tên, thảo nào người cứ râm ran khó chịu :)) Nhà mình k có đứa nào màu xám tên Su nhé :) chắc bạn nhầm:D đứa màu xám nhà mình tên Bang bạn ạ ( Bang trong Cái Bang =)) ) còn Su bạn nhắc có lẽ là Subin nhà Susu109 bạn của mình :x

Chúc mẹ và bé luôn khỏe mạnh, mẹ nhiều sữa và cá con ngoan nhé ( trộm vía các con ).
He he nhầm thật, giống em nhà cô pe_sushi cơ :D
Có lẽ em nó cũng đc tuổi rưỡi rồi mình mới cho sinh nên cũng đỡ vụng hơn chăng? :)
Cảm ơn bạn đã quan tâm nhé

A...a...a.... nhiều mều con quá... có mều vàng, cả mều đen kìa(nhà mình còn thiếu 2 bé màu này ^^)... chúc mừng mẹ con, ông cháu nhá... ông các cháu nhớ tự tẩm bổ để có sức chăm các cháu nha ...
Yêu chúng nó quá đi :x:x:x:x:x:x
Chúng nó còn bé quá, mới sinh buổi sáng nữa nên màu lông nhìn cũng k rõ lắm, nhất là 2 bé "mều" đen :p
Cảm ơn bạn đã quan tâm :)

meomeocool

Member
Chúc m[FONT=&quot]ừng bạn có bầy mèo con đáng iu nhé chúc mấy đứa mạnh khoẻ hay ăn chóng nhớn để còn fá nhà nè[/FONT]

txh1403

Senior Member
chúc mừng bạn,nhân tiện cho mình hỏi là nó cứ thế nó tự đẻ à bạn ơi,bạn có phải giúp gì nó không,ví dụ như xé bọc,cắt rốn,lau nước ối,có kinh nghiệm share mình với

tsunami

Member
Chúc m[FONT=&quot]ừng bạn có bầy mèo con đáng iu nhé chúc mấy đứa mạnh khoẻ hay ăn chóng nhớn để còn fá nhà nè[/FONT]
Cảm ơn bạn! Trước nhà mình nuôi mèo đẻ nên biết cảm giác này rồi, phải gọi là "mất ngủ" vì mấy mẹ con chúng nó cứ "chạy đua" trong nhà. Huỳnh huỵch cả đêm :)) Nhưng vui :x
chúc mừng bạn,nhân tiện cho mình hỏi là nó cứ thế nó tự đẻ à bạn ơi,bạn có phải giúp gì nó không,ví dụ như xé bọc,cắt rốn,lau nước ối,có kinh nghiệm share mình với
Không cần bạn ạ, nhà mình nuôi mèo nhiều năm rồi nhưng chưa bao giờ phải can thiệp bất cứ việc gì, mèo mẹ tự làm tất cả :), chỉ có ngồi canh chừng chúng nó thôi, có vấn đề gì thì đi bác sĩ :D

my_lucky

Active Member
Mấy nhóc này có ngày sinh đặc biệt ghê=)) thứ 6 ngày 13;;);;)
Chúc các cháu hay ăn chóng lớn%-(%-(

lululubu

Active Member
Chúc mừng bạn nhé. Trộm vía xinh quá, mỗi đứa 1 màu, lớn lên bò lũn cũn thích lắm đây.

Kún¥êu

Member
- Mình thích nhất là mèo tam thể, vì mèo tam thể khi sinh con đủ các loại màu nhìn yêu lắm ấy.
- Chúc Sâu và 5 anh em mèo con nhà bạn luôn khỏe mạnh và lớn nhanh nhé.

meonho124

Member
Chúc mừng bạn nhớ , ôi các cháu xinh quá ý , lại sinh vào Thư 6 ngày 13 =)) rất chuẩn !

, hôm qua là sinh nhật mềnh ( cũng là ý nghĩa con số 124 đằng sau nick đó luôn cứ nghĩ giá mà mèo nhà mình sinh vào ngày này thì sướng lắm ý ) mà thôi qua ngày ý luôn rồi :(( , mèo nhà mình mang thai được ~ 58 ngày rồi chả có dấu hiệu gì cả chắc là phải đợi 5, 10 ngày nữa , hình như ngày sinh trung bình của mèo là 67 ngày cơ , bé mèo nhà bạn như thế nào , bao nhiêu ngày :x

maihuongt91

Member
Chào mừng các bé mèo yêu quý nhé. Chúc các con ăn mau chóng lơn, bú mẹ tích cực vào. chúc mẹ Sâu nhiều sữa và chăm con khéo nhé. Yêu các con nhiều. đàn nhà bạn cũng băng đàn mèo 5 rồi đó.

Chúc mẹ và bé luôn khỏe mạnh, mẹ nhiều sữa và con ngoan nhé ( trộm vía các con ).
đề nghị cô Linh lần sau chúc cẩn thận nhé, mèo chẳng liên quan gì đến cá đâu nhé :))

phenmaleat

Active Member
Chúc mừng mẹ ròn con vuông nhé, không biết bố chúng như thế nào mà con hiều màu sắc quá, không con nào giống mẹ cả?

tsunami

Member
Mấy nhóc này có ngày sinh đặc biệt ghê=)) thứ 6 ngày 13;;);;)
Chúc các cháu hay ăn chóng lớn%-(%-(
Ô mọi người nhắc mình mới nhớ hôm nay thứ 6 ngày 13 =))
Cảm ơn bạn đã quan tâm.

Chúc mừng bạn nhé. Trộm vía xinh quá, mỗi đứa 1 màu, lớn lên bò lũn cũn thích lắm đây.
He he, chả đứa nào giống bố và giống mẹ cả :))
- Mình thích nhất là mèo tam thể, vì mèo tam thể khi sinh con đủ các loại màu nhìn yêu lắm ấy.
- Chúc Sâu và 5 anh em mèo con nhà bạn luôn khỏe mạnh và lớn nhanh nhé.
Cảm ơn chị Bích ... em biết chị đó nhưng chắc chị k nhớ em, nhà em ở gần nhà chị ngày trc, ngay chân CT9, c/h giày dép đó. Trc chị bế em mèo màu trắng (lúc đó em nó 6 tháng) đi chợ đi ngang qua nhà em, em xin chị cho bế đấy :D
Chúc mừng bạn nhớ , ôi các cháu xinh quá ý , lại sinh vào Thư 6 ngày 13 =)) rất chuẩn !

, hôm qua là sinh nhật mềnh ( cũng là ý nghĩa con số 124 đằng sau nick đó luôn cứ nghĩ giá mà mèo nhà mình sinh vào ngày này thì sướng lắm ý ) mà thôi qua ngày ý luôn rồi :(( , mèo nhà mình mang thai được ~ 58 ngày rồi chả có dấu hiệu gì cả chắc là phải đợi 5, 10 ngày nữa , hình như ngày sinh trung bình của mèo là 67 ngày cơ , bé mèo nhà bạn như thế nào , bao nhiêu ngày :x
Mèo mang thai từ 58 đến 71 ngày, trung bình là 67 ngày. Mèo nhà mình mang thai được 63 ngày thì sinh. Bạn đợi vài ngày nữa, vài ngày trc khi sinh ngực nó căng đầy sữa, trc khi sinh vài tiếng thì phần sau của nó chảy dịch ra, bạn chú ý nhé!
Chào mừng các bé mèo yêu quý nhé. Chúc các con ăn mau chóng lơn, bú mẹ tích cực vào. chúc mẹ Sâu nhiều sữa và chăm con khéo nhé. Yêu các con nhiều. đàn nhà bạn cũng băng đàn mèo 5 rồi đó.
Nhà bạn cũng có mèo mới đẻ hả? :D
Chúc mừng mẹ ròn con vuông nhé, không biết bố chúng như thế nào mà con hiều màu sắc quá, không con nào giống mẹ cả?
Bố nó là mèo ALD màu xanh xám, mình up ảnh thằng bố nó lên sau. Mấy thằng này không có thằng nào giống mẹ mà cũng chả giống bố luôn :))

lululubu

Active Member
Hì, tại gien tam thể nó có nhiều màu nên hay đẻ ra con 1 màu xinh lắm bạn ạ. Đợt này lắm nhà đẻ 5 đứa quá, nhà mình thì toàn 1 lũ ginger, cũng thèm 1 đứa xám quá mà chưa được :)

be_meo

Member
Chúc mừng Sâu, chúc các bé mèo con hay ăn chóng nhớn, béo khoẻ béo đẹp :X

Tớ thèm cảm giác được "cầm" 1 bé mèo con trên tay quá. Chúng nó bé xíu như cái kẹo, được nâng đỡ, đón nhận 1 sinh linh bé bỏng rồi từng ngày nhìn thấy nó lớn nhanh như thổi :) Nhà có mấy con mèo cái, nhưng tiếc là tớ "kém tắm" nên chả dám cho đứa nào đẻ cả, chỉ toàn đi bế nhờ mèo thôi, chán thật ! !

p/s: Cậu có phải sinh ngày 24/7 ko? Vì tớ thấy nick cậu quen lắm, hình như có lần (cách đây 3 hay 4 năm) tớ gọi cho cậu để nhờ cậu hỏi chị P địa chỉ phòng khám trên Tô Ngọc Vân :p

pe_sushi

Member
chẹp, sushi nhà mình hnay có ng` nhắc bảo sao mà cu cậu cứ hắt xì suốt thôi :))

đàn con xinh quá, chúc các bé chóng nhớn và khỏe mạnh

chúc mẹ của mấy đứa nhóc sớm lấy lại thân hình ng` mẫu :D

Chúc mừng bạn nhé, mấy nhóc xinh quá:x. Chúc các bé hay ăn chóng lớn, mèo mẹ có nhiều sữa để nuôi con nhé:).