• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Em muốn nuôi mèo tuyết quá... Ai làm ơn cho em một chú đc hem T_T

ngudaymuon

Active Member
Lát nữa bác sỹ tới tiêm vaccine phòng bệnh cho 3 bé nhà mình đây. Họ đòi 300K/mũi. Mỗi tên cần 2 mũi vị chi là 1tr8. Mua 1 lọ trị rận 170K. Thêm 3 mũi dại mỗi mũi 70K. Sao chỗ này họ đòi đắt thế. Mình cũng bảo đắt nhưng họ bảo giá là như vậy.

Sao các bạn tiêm chỗ nào rẻ vậy?
Bạn ơi, bạn gọi cho Chiền 0977311712. Chiền đến tiêm tận nahf 200K/1 mũi, 1 tháng sau nhắc lại. Tiêm kèm phòng dại luôn, với mình Chiền tiêm miễn phí phòng dại luôn, không mất xiền, bạn thử hỏi xem sao.
Lọ trị rận tai mình mới mua của Chiền hôm trước là 100K, nhỏ hai lần hết hẳn. Ăn cắp luôn được cái đèn soi tai của bác sĩ để quên nên tối nào mấy mẹ con cũng đè nhau ra soi tai xem có rận tai không.
Bạn tiêm thế là bị quá đắt, :(

maihuongt91

Member
uhm, bạn mình nuôi mèo rất lâu rồi. 8 năm thì phải. Bạn ý bảo không phải tiêm hay thuốc gì cả. Chỉ có Berberin và thuốc giun thôi. Mà con nào con nấy mập ú ( 4 tháng mà 3,5kg rồi). Trị rận thì hôm nọ chị moimm có nói, ở Trường Chinh có bán cái vòng cổ đeo cũng được (Hanvet cũng có đấy). Miễn là đừng cho mèo nhà mình giao du linh tinh với mèo ngoài. (Bọn nó ăn chuột nên nhiều bệnh lắm).
nuôi mèo tài vậy...4 tháng mà đã 3,5kg....xin bí quyết

mistercat

Member
nuôi mèo tài vậy...4 tháng mà đã 3,5kg....xin bí quyết
Chỉ do chế độ ăn uống thôi. Ăn toàn đồ béo :D Ăn không ngừng nghỉ. Vào một miếng, ra một miếng. Ăn, ăn, ăn, ăn ngày ăn đêm, dần dần quen mồm :))

lululubu

Active Member
Ủa vậy chứ mèo tuyết là mèo xù lông trắng hả? Mình cứ tưởng giống mới chứ :)

Kún¥êu

Member
Mình có 1 bé mèo trắng như tuyết, lông xù bông, mắt 2 màu xanh da trời + vàng nâu, thật ra giá trị tính bằng tiền khi mua cũng không quá đắt đâu. Nếu bạn thích mình sẽ tặng bạn. Nhưng trước khi bắt về mình có 1 số yêu cầu như sau : hàng ngày cho ăn 3 bữa . Sáng 100 gr hạt khô Royal cannin. Trưa cho ăn 1 bát con thịt bò băm nhỏ trần tái hoặc nướng tái. Tối cho ăn 1 bát con thịt gà luộc. Vì mèo trắng nên chỉ đi vệ sinh trong cát vệ sinh cho mèo. Hàng năm tiêm chủng định + tẩy giun sán. Vị chi 1 tháng bạn tốn 200k tiền hạt khô + 150k tiền thức ăn tươi + 70k tiền cát vệ sinh = 420k. Chưa kể khi nó bị ốm hay các bệnh lặt vặt cũng tốn kém khá nhiều. Nếu bạn có thể chăm sóc được mèo như hiện nay mình chăm sóc thì mình sẽ tặng bạn ngay em mèo của mình.
Ảnh của em ấy đây :

futurai9x

Member
Các cụ có câu " ăn mày còn đòi xôi gấc". Bạn nên chọn pet phù hợp với hoàn cảnh của mình chứ đừng nuôi theo ý thích tùy hứng.Xin về không chăm được vừa khổ pet vừa khổ chủ lại phí của

hathu08

Active Member
chị Kunyeu ơi hay là để em nhận nuôi bé cho ;)). chị yên tâm là ngày nào bé cũng được sáng nhịn , trưa ăn cơm cá hoặc là cơm rau.... tối nhịn cho giảm cân
đảm bảo vệ sinh an toàn thực phẩm cũng như là vệ sinh ..... ấy :D (sinh viên mờ lỵ )

Sheryl

Active Member
@ngudaymuon: lọ thuốc nhỏ tai với cái đèn là của chung chị em ta chứ nhở :)).
@ milkshakechampa: bạn vừa nói mèo nhà bạn đã được trung tâm kia chăm sóc trước khi về với bạn phải không? Vậy bạn coi lại xem nhé, vì nếu bé đã tiêm rồi thì những lần sau chỉ cần nhắc lại một mũi mỗi năm thôi (duy nhất lần đầu tiên tiêm 2 mũi cách 1 tháng).

@ngudaymuon: lọ thuốc nhỏ tai với cái đèn là của chung chị em ta chứ nhở :)).
@ milkshakechampa: bạn vừa nói mèo nhà bạn đã được trung tâm kia chăm sóc trước khi về với bạn phải không? Vậy bạn coi lại xem nhé, vì nếu bé đã tiêm rồi thì những lần sau chỉ cần nhắc lại một mũi mỗi năm thôi (duy nhất lần đầu tiên tiêm 2 mũi cách 1 tháng).
Không bạn ạ. 3 bé này mới lần đầu thôi. Còn trước kia có một bé mà trước khi trao cho mình nuôi thì em ấy được chủ cũ đưa tiêm phòng ở trung tâm đó. Chủ cũ trao sổ lại cùng với em đó. Giờ em đó mất rồi. 3 bé này mới, mình thấy tiện thì gọi họ luôn.

@ngudaymuon: mình gọi cho anh Chiền ngày hôm qua 3 lần mà anh không bắt máy. Cũng một tháng nữa mới nhắc lại, để sát ngày mình sẽ gọi sau cũng được. Thanks bạn.

Chị Kún làm 1 quả thế kia thì... :))

@ chủ topic: bạn ở Tây Hồ thì mang các bé ra chỗ Pet Health 240 Âu Cơ tiêm cũng được! ;)
Chúc vui khỏe!

-Còi ♥

Member
Mình cũng không có điều kiện để nuôi mèo tây nên cũng chỉ dám nuôi mèo ta :)
Vì mình ở xa quá mà ở đây rất khó tìm mua đồ cho mèo :-<

X

xuka3691

Guest
Mình cũng không có điều kiện để nuôi mèo tây nên cũng chỉ dám nuôi mèo ta :)
Vì mình ở xa quá mà ở đây rất khó tìm mua đồ cho mèo :-<
ở trên diễn đàn nhiều người ở quảng ninh lắm nè bạn. bạn ở xa quá thì dùng cách mua hàng qua mạng (mất phí) hoặc nhờ ai mua hộ rồi đem về cho.
mình cũng ở quảng ninh đấy, bây giờ lên đây học. không biết bây giờ tình trạng thú y ở dưới quảng ninh có phát triển không. chứ 2 năm trước mình nuôi chó mèo, nó bị ốm mang đi bác sĩ mang ôm cục tức mang về