• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Em muốn nhận nuôi một chú gsd thuần chủngo ở đà nẳng

huytunghht

Em tên là:Trần Nguyễn Huy Tùng , hiện đang học lớp 11. Em tạo toppic này kính mong mấy bác cho em một con em xin cảm on . sdt 01202363654

Chào bạn, vài dòng góp ý với bạn thế này.

1. GSD không phải giống chó mà khi có chó con đến mức thiếu người hỏi han tìm mua đâu, nên ai có chó con chắc cũng chẳng vào thread này của bạn, tìm bạn rồi giao bán làm gì cho mất công. Đọc tin nhắn với trả lời điện thoại người tìm mua chắc cũng đủ mệt rồi.

2. Nuôi GSD không hề đơn giản. Chế độ dinh dưỡng, huấn luyện, ... Với những gì mà bạn giới thiệu (tên và... tuổi) không biết có mấy người yên tâm giao 1 sinh mạng cho bạn?

3. Lại 1 lần nữa, với những gì mà bạn giới thiệu (tên và tuổi), bán còn khó chứ cho thì ........ :-?

PS: Diễn đàn có nhiều GSD để bạn tham khảo như trại của bác Long Đà Lạt, trại PDF của bác TrungAC, ......... Bạn có thể vào đó hỏi mua chứ topic thế này thì hơi nhảm

emily_vn

Member
Ôi chao...Đã là xin, rồi còn đòi GSD, lại thuần chủng nữa...Bạn chủ topic nhầm lẫn giữa GSD và VN-doggy hay sao?

yoko1910

Member
bạn mới học lớp 11 thì mình xin chắc rằng bạn không có nguồn thu nhập đáng kể nào ngoài tiền bố mẹ cho, và với tuổi này bạn chắc chẳn chưa có đẩy đủ kinh nghiệm để nuôi 1 con chó tốt chứ đứng nói là GSD.
mod vào remove bài này vào thùng rác đi là vừa... forum hỏng cả ngày trời vào thấy cái 2pic nhảm nhí này nản cả người

cocker.fan

Active Member
bạn ơi cho mình hỏi,liệu có phải bạn mê phim Rex-Chú chó thám tử quá không hả bạn? Bạn xin chó ta may ra có người cho! mình cũng đang tính xin 1 em chó ta về nuôi,chứ xin GSD thuần chủng thì......chắc bao giờ GSD đẻ thành nạn như nạn châu chấu,chuột thì mới xin được :-(

huytunghht

Không phải là nhà không có điều kiện nhưng do ở đà nẵng không biết chổ nào mua nên mới lên diển đàn xin. Nếu bác nào biết ở đà nẵng có ai bán thì cho em địa chỉ and sđt. thankyou. hơn nửa nhà em cũng có nuôi rồi vì ba em làm công an nên nhà em từng nuôi một con nhưng do nó già quá vad đã chết cách đây 1 tháng rồi nên em mới hỏi mua nhiều chổ nhưng họ không biết

SheraLinh

Member
lại thêm 1 cái topic hết sức vớ vẩn
ông lập topic này chủ yếu mang tiếng cười cho thiên hạ à??

Không phải là nhà không có điều kiện nhưng do ở đà nẵng không biết chổ nào mua nên mới lên diển đàn xin. Nếu bác nào biết ở đà nẵng có ai bán thì cho em địa chỉ and sđt. thankyou. hơn nửa nhà em cũng có nuôi rồi vì ba em làm công an nên nhà em từng nuôi một con nhưng do nó già quá vad đã chết cách đây 1 tháng rồi nên em mới hỏi mua nhiều chổ nhưng họ không biết
Để tôi trả lời cho bạn nhé:

1. Lúc đầu bạn bảo xin xong bây giờ lại thành hỏi mua là sao?
2. Việc ba bạn làm công an thì có liên quan gì đến việc nuôi chó? :worried:

Vài dòng góp ý :)