• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Em muốn mua gà tre

becrot

Member
Chào các bác. Em đang muốn tìm một, hai đôi gà tre đủ lông đủ cánh rồi không bíêt ở đâu bán và giá thế nào? Các bác chỉ giúp em nhé, em ở Hà Nội, cám ơn các bác nhiều.

Chào bạn muốn mua gà tre thì có khó gì đâu nhưng gà bạn muốn mua là ga tre để đá hay gà làm cảnh vì gà cảnh chân ngắn vẫn đá được nhưng ko hay bằng con chân cao

mình cũng đang định vào trong sài gòn làm vài Linh Kê trong đó thấy bảo trong đó gà an giang và vĩnh long đá hay va con đẹp nhưng giá ko mêm tý nào cả nhưng kiếm được con gà hay cũng đáng chúc bạn nhanh chóng tìm được những con chiến kê theo mơ ước

becrot

Member
cám ơn bác, em sẽ qua chợ Mơ xem thử chứ trên Hoàng Hoa Thám Không có mấy.

congqt

trên Thám mới có nhiều anh Tuanrop a,chứ chợ Mơ ít lăm...mà gà bây giờ đắt,con gà con con đợt trước có tầm 40k mà 1 năm sau đã lên hơn 100k rồi...tại vì ở quê bây giờ cũng ít,hôm nọ về Tuyên Quang lùng vài quả đồi mà chỉ được vài con,người ta toàn thịt,sợ nó lai với gà ta làm mất năng suất mà...

Nếu có ý định nuôi gà tre cảnh bạn nên tham khảo thêm để chọn đc giống gà ưng ý . Hiện nay gà tre việt ở HN cũng có khá nhiều nhưng để tìm đc 1 con gà tre đẹp tầm tít từ 5-6 lạng thì cũng khó . Hoặc muốn sở hữu 1 đôi gà cảnh Thái thì giá cũng không mềm . Theo mình nếu bạn ở Hn bạn thử gia nhập CLB gà tre HN hiện mình đang cùng anh em ở đó nhân giống gà Thái và gà tre tầm tít , nếu rảnh bạn có thể ghé wa sẽ có nhiều thông tin có ích cho bạn còn gà thì mình chưa có ý định bán vì hiện vẫn đang trong gia đoạn nhân giống lên số lượng cần nhiều để tuyển :))

Đây là link vào diễn đàn bạn có thể tạo nick dễ dàng và đăng nhập để tìm hiểu thông tin cần thiết
http://www.aquabird.com.vn/forums/showthread.php?t=45148
Day la so dt cua minh neu can ban cu lien lac giup dc minh se giup vo tu : 0935381984 Giang

vitpro

Member
mình đang có 1 đôi gà muốn bán nếu bạn quan tâm qua box mua bán rao vặt xem thông tin nhé ko thì ll 0906122771

congqt

vitpro nhà ở HĐ đúng không,bạn PM cho mình đường link,mình qua ngó xem nào,gà bạn cựa thế nào rồi??