• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Em muốn hỏi các anh chị trong club cocker ạ!!!

Chào các anh chị,
Em hiện đang sống ở TPHCM, em có nuôi một bé cocker spaniel, bé đã được 6t.
Hôm nay, ngày 13/9, em ấy đã rời bỏ em...Gia đình em rất buồn, mẹ em khóc suốt ngày rồi .
Em muốn hỏi các anh chị có anh chị nào tốt bụng nếu có cocker con lông vàng có thể cho (hay bán) cho em được không? Còn không các anh chị chỉ em chỗ mua giống cocker nhé, vì bé này là do bạn mẹ em cho nên bây giờ không biết mua ở đâu.
Em xin cám ơn các anh chị ạ.

dungvo

Bạn ơi, nhà mình mới có bầy cocker con đây.
Nhiều quá nên nuôi cũng hơi cực, mình thấy bạn có vẻ tha thiết muốn nuôi (hình như bạn gửi bài nhiều trang lắm) nên mình có thể nhượng lại cho bạn một con đực lông vàng (2 tháng).
Chó nhà mình là chó nhà, gia đình đã tiêm ngừa đầy đủ, có cả sổ khám bệnh nữa, thương bạn lắm nên mình bán cho bạn giá cực rẻ luôn 200k(tiền vía cho dễ nuôi). Chó không bệnh tật gì hết nhá và mình không lừa đảo, mình ở Bình Thạnh, nếu đc bạn trả lời giùm mình.

Bạn ơi, post hình em ấy hộ với
Không phải dễ thương mình mua, xấu xí không lấy mà là mình muốn xem em ấy có khỏe mạnh không thôi.
Nhà bạn BT ah, nhà mình Gò Vấp nè, nếu đc mình chạy qua ôm em ấy luôn nha :x
Mà bảo đảm em ấy không bệnh tật gì nha, nhưng sao bán rẻ vậy bạn???:-??
Nếu được bạn cho mình cái hẹn xem thử.
SĐT :01696475487

mustlovedog

Ui chuẩn bị đi ăn cơm đọc thấy mà không tin nổi...:-o
1 con cocker mà chỉ 200, cái này chắc nó bán chó j á không phải cocker đâu lemontree29 ơi.:))
cẩn thận không tiền mất tật mang đó

P/S: Bạn thích chó như vậy thì nên kiếm chỗ uy tín mà mua, bây giờ tin người quá là chết thiệt đó.=))

dungvo

mustlovedog nói j kì vậy?
người yêu chó thật sự thì thứ nhất là không tiếc tiền mua chó, thứ hai không đem chó ra kinh doanh mua bán. bạn lấy nick vậy nói năng vậy nghe được sao, đợi đến khi lemontree29 có được bé cún nhà mình thì tự khắc biết mình có nói thật không.

bạn ơi, tình hình là ba mình vừa đem em nó đi chích ngừa rồi nên bạn cho mình xin thêm 100k nữa nhé, giá chót là 300k(mình cho bạn cuốn sổ khám sức khỏe của em ấy luôn), mà tuần này bạn sang lấy bé luôn được không? vì nhà mình mới có thêm một em pitbull, sợ để lâu nó cắn ẻm.

nếu bất tiện bạn có thể chạy xe đến BV Ung bướu không? mình có thể bế em ấy ra, được thì bạn đem về luôn. nếu không thì thôi, tiền bạn còn, chó mình giữ, ok. mình sẽ liên lạc với bạn qua đt để thống nhất ngày giờ.

Bạn ơi, đến nhà bạn được không vậy? Tại mình không có kinh nghiệm nuôi cocker, sau này em bệnh có thể ghé nhà hỏi được không?

Với mình muốn coi hình em chút xíu đó mà, tại mấy bữa nữa má mình đi mua sắm vài thứ đồ cho cún, nhân tiện mua cho em ấy mấy bộ đồ với vòng đeo cổ, bạn cho mình coi em để má mình lựa đồ phù hợp nha. Cám ơn bạn nhiều.