• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Em Mimi đã thực sự trưởng thành!

Haict7

Member
Em nó là cái cao khoảng 48-50, nặng 13-14 kg
Sở thích ăn ngon, ngủ sạch, đi chơi xa!

Tep1979

Member
Nhìn form dáng em Mimi nhà bạn rất đẹp, tiếc rằng đốm lưỡi hơi ít bạn nhỉ. Đó chỉ là 1 điểm mình không thích thôi. Chúc bạn vui!

Haict7

Member
Em mimi đi chạy được mấy tuần thì salo nên mình đang cho nghỉ.
Công nhận lưỡi đốm ít mà mờ. E ý mà đốm độ 1/2 lưỡi thì miễn chê :))8->

can_508381

Member
Góp ý là hạn chế ăn chân gà đi, tay rung hay sao mà hình tấm nào cũng mờ tịt à, hihi
Thân!

Haict7

Member
Chụp bằng con iphone 4 cùi bắp nên nó thế bác Kiên ạ.
Hihi đùa thôi cả tuần nay e nó lên giống kêu suốt đêm, ko ngủ được 5h lại fai dắt ra trường Y nên tay nó run ạ. :))
Mấy lần hết kiên nhẫn định cho đi nhảy nhưng chắc có lẽ sẽ cố bỏ lần đầu này vậy!

can_508381

Member
...
Mấy lần hết kiên nhẫn định cho đi nhảy nhưng chắc có lẽ sẽ cố bỏ lần đầu này vậy!
Ngoài tự nhiên thì đâu có ai "CỐ BỎ" cho tụi nó đâu nhỉ?
Mấy con nhà mình thì trừ khi không khỏe, còn không là mình cứ thả chó Đực lên cho tụi nó tự giải quyết, con cái có nhu cầu thì sẽ chịu, không thì thôi, hihi
Thân!

Lyori

Ngoài tự nhiên thì đâu có ai "CỐ BỎ" cho tụi nó đâu nhỉ?
Mấy con nhà mình thì trừ khi không khỏe, còn không là mình cứ thả chó Đực lên cho tụi nó tự giải quyết, con cái có nhu cầu thì sẽ chịu, không thì thôi, hihi
Thân!
"Cố bỏ" là do em tư vấn anh ạ, tội vạ đâu em chịu.
Hải mà không "cố" được thì tội vạ đâu tự chịu, hehe

Cách phối của anh cũng giống em, cứ thả chung 2 con với nhau, cho tụi nó tự mần, vậy nó "tự do dân chủ" hơn đúng ko anh nhỉ.

Nếu nó mà tru tréo nửa đêm, thì cứ cách của tôi mà áp dụng ông ạ, đảm bảo sau 1-2 ngày sẽ im thin thít, hế hế

can_508381

Member
Vài người chơi chung hay nói cách phối chó của mình kô đúng, đúng là phải bỏ nước đầu + canh ngày + bổ xung thuốc + ...
Còn mình thì nghĩ, mỗi con chó thể trạng khác nhau, không con nào giống con nào, và bản thân cũng đã bị vài con, có con ngày thứ 6, có con vừa phát hiện rớt máu đã chịu (cũng có thể con này sạch sẽ và đã liếm sạch), bạn mình có con tới tận ngày 20 mới chịu, thì hỏi làm sao canh???
Mình cứ làm sao giống với tự nhiên nhất thì làm, vì có sẵn chó đực ở nhà, nên mình cứ để 2 con tự nhiên với nhau, có nhu cầu thì tự động nó sẽ làm việc
Còn việc thuốc thang trong những lúc này thì mình chưa bao giờ sử dụng
Đây là cách riêng của mình nhé, ai theo bị gì mình không chịu trách nhiệm đâu nhé, hihi
Thân!

suzuki3233

Member
kaka, ok ok a, em nuôi mali mà nhìn như phú quốc, con e ốm đi ỉa làm gầy dộc đi

billadin

Member
Đạt .............. Xuất sắc!
Mimi số chíp 900012000980546
Mừng quá k nói được nên lời nữa sao mà tiết kiệm chữ thế. Là 1 trong 2 con đạt xuất sắc trên tổng số hơn 30 con đạt CNG k phải chuyện đùa đâu đấy nhé.
Hình ảnh a có đầy đây này, có mua k? Mà công gắn chíp cũng chưa thèm tính đâu đấy, cốc bia thôi nên đừng có tính bùng.

Haict7

Member
Mừng quá k nói được nên lời nữa sao mà tiết kiệm chữ thế. Là 1 trong 2 con đạt xuất sắc trên tổng số hơn 30 con đạt CNG k phải chuyện đùa đâu đấy nhé.
Hình ảnh a có đầy đây này, có mua k? Mà công gắn chíp cũng chưa thèm tính đâu đấy, cốc bia thôi nên đừng có tính bùng.
Bác Thắng cứ yên tâm bùng sao đc bác. E còn fai theo học các bác dài dài mà. Hôm qua e ngoài 2 con cún còn cả vợ con đi nữa nheo nhóc quá ko đi giao lưu được với các bác. Tiếc quá!

suzuki3233

Member
hôm thứ 7, em ngủ quên mất nên k đi xem show được, phí thế, con nhà a hải xuất sắc ah, kaka kiêu này em là hàng xóm lại thơm lây rồi :p

billadin

Member
Bác Thắng cứ yên tâm bùng sao đc bác. E còn fai theo học các bác dài dài mà. Hôm qua e ngoài 2 con cún còn cả vợ con đi nữa nheo nhóc quá ko đi giao lưu được với các bác. Tiếc quá!
Lý do quá nhạt nhẽo... Thế chả lẽ anh k có vợ chắc? Con a mới 2 tuổi kìa! À mà a cũng có cả cún nữa đấy nhé. Thôi đằng nào cũng nợ nhiều, cho nợ luôn thể.