• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Em mới nuôi cún!Mong mọi người giúp đỡ.

thongoc

Em nó mới về vẫn hơi nhát.
Đây là ảnh em nó chụp bằng đt nên hơi mờ

atula

Active Member
Con này nhập ở đâu vậy em sao con gái lại chơi dòng này vậy ,em để làm cảnh à một số người cũng để làm cảnh để anh giới thiệu cho .Chúc mừng em có chú pit đẹp .

Scoobydoo

Member
Pít bò ở đâu mà đẹp thế này, ước gì mình cũng có một bé như thế này.

thongoc

Con này nhập ở đâu vậy em sao con gái lại chơi dòng này vậy ,em để làm cảnh à một số người cũng để làm cảnh để anh giới thiệu cho .Chúc mừng em có chú pit đẹp .
Trước đây em cũng nuôi mấy dòng chó cảnh khi ra đường toàn bị mấy anh mang chó lớn ra cắn tức quá em nuôi luôn dòng này xem co anh nào dám .....................nữa không????

fantomax

Member
Ế, thích tính của em gái này rồi đó nhé. Hân hạnh làm quen với em, em có chú pit khá lắm đó >:D<

Trước đây em cũng nuôi mấy dòng chó cảnh khi ra đường toàn bị mấy anh mang chó lớn ra cắn tức quá em nuôi luôn dòng này xem co anh nào dám .....................nữa không????

maxleo

Member
oh my good !

Cá tính quá ! hì hì em này dắt ra đường ai mà bắt nạt chứ

oheylona

Member
HIC!!! đẹp thật bạn bỏ công mua từ bên NGoải về mà chỉ để làm cảnh phí quá ... mà bạn đã sắm đồ như ..xe đạp,dây cương lốp để chiều chiều cả chủ cả chó kéo nhau chưa mình là mình kết kiểu tập ấy lắm , :)) bạn giải tán chó cảnh để chơi PIT vậy mà nhiều người lại đổi chó PIT sang chó cảnh, nói chung đã nhập loại này về mà làm cảnh chỉ hót phân mệt thôi, con gái có cá tính mạnh khiến các đấng mày không râu cũng bái phục

gàsiêunhân

Active Member
oài oài! có cá tính, có cá tính
nhưng nuôi kiểu này dễ tại nạn lắm :praying::praying::praying::praying:

gàsiêunhân

Active Member
HIC!!! đẹp thật bạn bỏ công mua từ bên NGoải về mà chỉ để làm cảnh phí quá ... mà bạn đã sắm đồ như ..xe đạp,dây cương lốp để chiều chiều cả chủ cả chó kéo nhau chưa mình là mình kết kiểu tập ấy lắm , :)) bạn giải tán chó cảnh để chơi PIT vậy mà nhiều người lại đổi chó PIT sang chó cảnh, nói chung đã nhập loại này về mà làm cảnh chỉ hót phân mệt thôi, con gái có cá tính mạnh khiến các đấng mày không râu cũng bái phục
em nuôi để làm cảnh này anh, tối tối chủ với chó dắt nhau đi trà đá, hướng dương, không thì mực nướng, nem rán :))
may con nhà em quen dắt ra bãi cỏ mới đi vệ sinh nên không phải hót, anh xem mấy cái clip pit tấn công người trên youtube đi, 1 cái có con béo nuôi con pit vện, 1 cái 2 ông bà già can con pit cắn thằng thanh niên nó quay lại cắn cả ông già, có mỗi bà già là nó không cắn, nuôi với sũy nghĩ là để vảo vệ mình nhưng pit tính thống trị cao, nguười nhát nhát không kiểm soát được mà nuôi dễ bị nó làm phản lắm
pit không phải chó dữ nhưng lại đứng đầu danh sách các giống chó tiềm tàng nguy hiểm ;))

yoko1910

Member
sao lại tai nạn hả bạn?mình thấy nó rat nghe lời mình mà
A Gà có nói lý do rồi mà chị ..... này thì 40 kí tự

pit tính thống trị cao, nguười nhát nhát không kiểm soát được mà nuôi dễ bị nó làm phản lắm, pit không phải chó dữ nhưng lại đứng đầu danh sách các giống chó tiềm tàng nguy hiểm ;))

thongoc

Bạn nuôi làm cảnh được thì mình cũng nuôi làm cảnh được chứ!Mà bạn gà bao nhiêu tuổi vậy?Hỏi ý không phải một chút nhé

Bạn nuôi làm cảnh được thì mình cũng nuôi làm cảnh được chứ!Mà bạn gà bao nhiêu tuổi vậy?Hỏi ý không phải một chút nhé
Bạn thongoc là con gái thật à? :silly: không ai nói là bạn không nuôi được cả nhưng bạn cần phải hết sức cẩn thận vì như gà nói Pit có tính thống trị rất cao không biết bạn có đủ mạnh mẽ để nó coi bạn là chủ nó không? không thì nó có thể không nghe lời bất kỳ lúc nào. Chú Pit này cũng đã trưởng thành nên tính cách của nó đã hình thành và gần như không thể thay đổi được nên bạn hãy hỏi thêm người chủ cũ cho an toàn. Thân!

cocker.fan

Active Member
Bạn thongoc là con gái thật à? :silly: không ai nói là bạn không nuôi được cả nhưng bạn cần phải hết sức cẩn thận vì như gà nói Pit có tính thống trị rất cao không biết bạn có đủ mạnh mẽ để nó coi bạn là chủ nó không? không thì nó có thể không nghe lời bất kỳ lúc nào. Chú Pit này cũng đã trưởng thành nên tính cách của nó đã hình thành và gần như không thể thay đổi được nên bạn hãy hỏi thêm người chủ cũ cho an toàn. Thân!
anh thanhtien293 ơi em thấy pitbull thì mỗi con 1 tính 1 nết chứ có phải con nào cũng như con nào đâu, còn chả ai đam mê dòng chó nào xác đinh nuôi mà người ta không tìm hiểu kỹ về dòng đấy cả, còn mấy cái kiến thức copy trên mạng thì cũng chả để biết tham khảo thôi , chứ trên mạng thì tài liệu em nhiều lắm, mấy cái tài liệu quí báu trước anh viết bài em đọc cách đây hơn năm rồi , nói chung sách vở là của internet chứ kiến thức là của mình do đã từng nuôi pitbull mà đúc kêt được có lẽ mới là cái quan trong, em là em sợ mấy ông nuôi mèo lại nói là chuyên gia nuôi chó lắm :praying:

anh thanhtien293 ơi em thấy pitbull thì mỗi con 1 tính 1 nết chứ có phải con nào cũng như con nào đâu, còn chả ai đam mê dòng chó nào xác đinh nuôi mà người ta không tìm hiểu kỹ về dòng đấy cả, còn mấy cái kiến thức copy trên mạng thì cũng chả để biết tham khảo thôi , chứ trên mạng thì tài liệu em nhiều lắm, mấy cái tài liệu quí báu trước anh viết bài em đọc cách đây hơn năm rồi , nói chung sách vở là của internet chứ kiến thức là của mình do đã từng nuôi pitbull mà đúc kêt được có lẽ mới là cái quan trong, em là em sợ mấy ông nuôi mèo lại nói là chuyên gia nuôi chó lắm :praying:
Đúng là anh chưa nuôi pittbull nên anh chỉ trích dẫn lại ý kiến của chú gà, anh đợi các cao thủ nuôi thành công thì anh nắm cháo theo học. còn cái chuyện chó lớn đã hình thành tính cách thì giống chó nào chẳng thế. cocker thử đọc lại tiêu đề topic đi chủ topic nhờ mọi người giúp đỡ thì anh chỉ đóng góp ý kiến cá nhân thôi. Ai cũng tìm hiểu hết rồi, biết hết và giỏi hết rồi thì khỏi cần diễn đàn nhỉ. Xin lỗi chủ topic xông đất viết bài mà không xin phép mình té đây không pitbull nó cắn thì có trời cứu.:praying: :praying::praying:

thongoc

Cám ơn mọi người đã có lời hướng dẫn.Mọi người cho em biết ở HN có bác nào nuôi pit có kinh nghiệm không.Em mới nuôi nên cần mọi người giúp đỡ nhiều.À quên cho em hỏi luôn về khẩu phần và chế độ dinh dưỡng nhé.

gàsiêunhân

Active Member
Mình 21 thôi, nhưng mà người ta có câu "thương thay cái phận đàn bà, hơn 3-4 tuổi vẫn phải làm em", 25 tuổi đổ xuống vẫn là em thôi, bạn 3x thì kính bạn lên chức chị hahaha! Nói đùa thế đừng tự ái nhớ
Mình cũng nuôi pit nhưng chỉ nuôi như chó ta thôi, cho ăn ngày 2 bữa, đổ nước uống cả ngày, anh em hải phòng mới nhiều bí quyết

thongoc

Vậy bạn hơn tuổi mình rồi!Mình 19t bạn à.Có gì mình phải học hỏi kinh nghiệm từ bạn!
Thân!!!