• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

em mới nuôi bé nên không biết dạy sao :(

tieumien

em ms nuôi cún này được 2 tuần. Cún đc 3 tháng . Nghịch lắm ạ.
Mấy hôm đầu về nó hay gặm linh tinh em nghĩ nó đang ngứa răng nên kệ. Dạo gần đây nó gặm cả người. Cứ nhìn thấy ai cũng xông vào gặm chân vs cổ chân. Ban đầu chỉ nhẹ như đùa thôi nhưng càng ngày nó càng cắn đau lắm ạ. e suýt bị chảy máu rồi cơ. Có cách nào để nó không gặm linh tinh thế nữa không ạ?

123qwe

Member
cách nữa là khi nó găm thì đồng thời vừa quát vừa đánh vào mõm nó, đánh thật nhé nhưng k cần đau quá, làm thế nào để đánh tỏ thái độ ko đồng ý và giận dữ là đc

tieumien

E cũng mua xương cho gặm rồi :3 Hôm nay e cũng thử lúc nào nó gặm thù đasnh vào mõm nó... Vẫn gặm nhưng quát là nhả ra rồi ak... Chắc dần dần rồi sẽ đc ^^

tieumien

3 tháng sao nhìn cún bé vậy bạn ! Em nó được nhiêu kg rồi bạn
Chính xác ra là đc 2 tháng rưỡi ạ... Đc 4 kí rưỡi có nhỏ quá ko ạ???
Dạo này em nó đang bị đi ngoài nên nhìn hơi còi đi tí... E đang cho uống men tiêu hoá..