• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Em Mập nhà tớ !

ặc ặc, 6kg mà bạn kêu gầy =)) bó tay bạn luôn =)) cứ cho bé ăn thật nhiều cá với xích xúc là đảm bảo lên 10kg chả chơi =)) cẩn thận ko lại bị kêu "chủ nào tớ nấy" thật đó, keke

@bạn knoor: thử làm theo cách tớ bảo đi. miu béo lên trông thấy đấy. ăn cái này ko hại cho miu đâu bạn ạ ( cá với xúc xích í ). cứ thử đi, hiệu quả tức thì :D quên, cá đồng hay cá biển gì thì không biết, tùy từng em miu bạn ạ. đừng ăn cá mặn nhá. nếu lỡ mua phải cá mặn thì ngâm nước cho đỡ mặn rồi cho mèo ăn, chứ ăn mặn mèo rụng lông đó :)

knoor

Member
Em miu nhà tớ là giống mèo ta, gầy lắm lắm, tớ muốn tẩm bổ cho em í béo lên một tí mà chả biết cách làm thế nào. Mọi người chỉ dùm tớ với.

[*Linh_ Mieu*]

Tina nói làm mình cứ tưởng thật , mừng như bắt được vàng :D . Lúc em Mập nhà mình béo nhất là hơn 6 kg , còn bây giờ chắc chỉ được khoảng 6 kg thôi :(( . Nếu bị gọi là " chủ nào tớ nấy " mà em ý béo lên thì tớ cũng chấp nhận tuốt :)) :D

Nếu có off Mèo , mình chỉ có thể cho Mập đi thôi vì ... vợ hai và con của bé bị cho đi hết mất rồi :(( :(( (nhà mình nuôi 3 đứa bé con đến lúc chúng nó nặng khoảng trên dưới 2kg mới dám cho đi vì sợ nhà người ta không chăm như nhà mình , mới bé mà bị ốm thì tội nghiệp lắm :D )
Chuyện về chúng nó dài lắm nên mình không thể kể hết được , lúc nào off Mèo mình sẽ kể cho cả nhà nghe nhé ;) :D . Ảnh chúng nó này :D

à méo

Member
hix! Bạn thương mèo quá! Nhưng nuôi thế nhỡ chúng nó nhớn rồi về nhà người ta lại khó thích nghi...Nhưng nếu bé nào về nhà người ta cũng đều ăn uống dễ, không tìm cách bỏ đi hay mò về nhà là được rồi! ^^ Nhìn các bé kìa, yêu quá cơ! Hội mèo nhà mình dạo này nhiều em nhị thể và tam thể xinh đẹp quá sức!!

tina90

Member
[*Linh_ Mieu*];98631 nói:
Tina nói làm mình cứ tưởng thật , mừng như bắt được vàng :D . Lúc em Mập nhà mình béo nhất là hơn 6 kg , còn bây giờ chắc chỉ được khoảng 6 kg thôi :(( . Nếu bị gọi là " chủ nào tớ nấy " mà em ý béo lên thì tớ cũng chấp nhận tuốt :)) :D

Nếu có off Mèo , mình chỉ có thể cho Mập đi thôi vì ... vợ hai và con của bé bị cho đi hết mất rồi :(( :(( (nhà mình nuôi 3 đứa bé con đến lúc chúng nó nặng khoảng trên dưới 2kg mới dám cho đi vì sợ nhà người ta không chăm như nhà mình , mới bé mà bị ốm thì tội nghiệp lắm :D )
Chuyện về chúng nó dài lắm nên mình không thể kể hết được , lúc nào off Mèo mình sẽ kể cho cả nhà nghe nhé ;) :D . Ảnh chúng nó này :D

Tớ nói thật mà:day dreaming::day dreaming::day dreaming: sao lại tưởng thế nào được ấy cứ đi off mèo mà xem

[*Linh_ Mieu*]

Hi hi ... Lúc nào đi off mình sẽ kiểm chứng và hỏi bí quyết luôn ;) :D
Mình thương bé quá ! Mấy hôm nay nhà mình sửa nên cho bé lên trên tầng hai ngồi , bé cứ ngó ra ngoài xem mèo hoang trên mái nhà , mải chơi nên ăn ít hẳn . Mình lo quá ! Bé mà gầy đi thì thương lắm ! :(( :(( :((
Bé nhà mình lịch sự lắm ! :D Ăn hạt khô trong bát toàn để lại một ít ( mặc dù cho thêm một muỗng hạt nữa có khi cũng hết veo nhưng toàn để lại một ít hạt trong bát thôi :)) :)) :)) )
Hôm nay tạm thời mình show ảnh của ba bé con nhà em Mập nha ! ;) Nhìn chúng ngủ cùng nhau yêu lắm cơ ! :love struck: :love struck: :love struck: