• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Em mèo Simba đi lạc

Mình đón em í về nhà đúng ngày 1/6/2010, để về làm bạn với meo` Nhím. Hồi mới về nhà ai cũng chê em í xấu zai vì mặt dài ngoằng, lông lại vàng khè "như đống cứt". Em bé tí và nhát như cáy, suốt ngày bị con Nhím gặm đầu. Ở nhà gọi em là Simba, bố thì gọi là Sim Bốn, Nhem thì hay gọi là Bố Sim, Em Sim, Sim đần, Sim thối, ...
>>> Ảnh em Sim hồi mới về nhà

Huhu em í đỉ lạc từ tối thứ 7 vừa rồi, đến giờ đã gần 1 tuần, HN mấy hôm nay thì mưa tầm tã thế :(( không biết em í ở đâu rồi huhu
Nhà mình ở Lĩnh Nam, bạn nào nếu có nhìn thấy em í ở đâu báo cho mình với. SDT của mình là 0929 611 888
huhuh, buồn quá đi mất, mấy hôm nay cứ bồn chồn :(
Em í mèo đực (chưa thiến), nặng khoảng 5 cân, rất to, 2 tuổi, lông màu vàng nâu, giữa môi dưới có 1 nốt ruồi :(
Mình cảm ơn các bạn nhiều. Chúc các em chó em mèo nhà các bạn luôn ngoan khỏe và đừng bao giờ đi lạc rơi vào tay người xấu nhé :(:(

phenmaleat

Active Member
chia buồn với bạn, em nó xinh thế chắc người ta bắt về nuôi rồi bạn ạ, tận 1 tuần cơ mà

lululubu

Active Member
Khổ thế cơ, thôi cứ ráng mà kiếm thôi bạn ạ, qua cả mấy cửa hàng chó mèo ngó nghiêng nữa. Bạn cũng nên dán tờ rơi xung quanh khu mình ở. Mèo nhà mình cũng hay bỏ nhà đi hoang lắm, dưng đi quen rồi, cứ đi mấy ngày lại về ăn ị, ở nhà hưởng sướng mấy ngày lại đi. Về sau hãi quá phải thiết quân luật cho vào 1 phòng mà nhốt.